รีวิวขนมจากเกาหลีเล็กน้อย

-คุยเรื่องทั่วไป- เกี่ยวกับ เกม การ์ตูน หนัง ข่าวสารบ้านเมือง อื่นๆ-

รีวิวขนมจากเกาหลีเล็กน้อย

โพสต์โดย FLOW » จันทร์ พ.ย. 09, 2009 12:03 am

ดูแต่กล่องละกันน่อไส้ในมือไวไปหน่อย เปิดกินทีไรเผลอตัวลืมถ่ายตลอดเลย เลยมีแต่รูปกล่องคับ :roll:

รูปภาพ
รูปภาพ
ขนมเห็ดสด(ไม่รู้เรียกยังไงดี) เหมือนหมนปังแท่งยาวๆที่จิ้มชอคโกแลตบ้านเราเลย แต่ทำแบบนี้แล้วกินสะดวกกว่ากันเยอะ

รูปภาพ
นมรสกล้วย ไอ้นี่ดังมากพวกขาเกาหลีทั้งหลายบอกให้ลอง อร่อยสมคำร่ำลือหอมกล้วยรสชาติหวานมันกลมกล่อมนมกับกล้วย

รูปภาพ
ชอคโกแลต gahna เป็น dark chocolate ที่อร่อยเกินราคามาก แค่ 2200 วอน (70กว่าบาท) ได้รสชาติใกล้เคียงพวกชอคโกแลตไฮโซเลย

รูปภาพ
แป้งโคนใส่อัลมอนด์ อร่อยดีกินเพลินๆ

รูปภาพ
ครีโก้เกาหลี รสชาติก็ครีโก้บ้านเรานี่แหละ....ไม่รู้ซื้อมาทำไม แพงอีก

รูปภาพ
ชอคโกอัลมอนด์ครัชของเกาหลี แอบหวังไว้ว่าจะอร่อยได้เทียบเท่าของญี่ปุ่น แต่รสชาติดันได้เท่า 18 บาทบ้านเรา แต่่อันนี้ซื้อมา 1000 วอน (35บาท) เซ็งเรย :x

รูปภาพ
ขนมปังกรอบเกาหลี รสชาติเหมือนขนมปังกรอบรูปสัตว์บ้านเราไม่มีผิด ซื้อมาแล้วขาดทุนอีกเช่นกัน กล่องละ 1200 วอน (40บาท)

รสชาติโดยรวมก็พอๆกับขนมบ้านเราเลยครับ ราคาก็พอๆกันไปแล้วไม่แนะนำให้ซื้อ ยกเว้นนมกล้วยกะชอคโกแลตกาน่า อันนี้เด็ดจริง เก็บท้องไปกินผลไม้ดีกว่า ถูกและอร่อยขั้นเทพ
อ้อ ไปเกาหลีแล้วก็อย่าลืมกินไอติมด้วยนะครับ ไอติมเกาหลีอร่อยมาก โดยเฉพาะรสสตอเบอรี่ หนาวก็ต้องกิน!
ภาพประจำตัวสมาชิก
FLOW
Ancient Star

Champion's Rune

LV. 47   EXP 898
Godwin Commander
Stormfist

Re: รีวิวขนมจากเกาหลีเล็กน้อย

โพสต์โดย Lord Riou » จันทร์ พ.ย. 09, 2009 12:20 am

ทำไมผมเห็นแต่กล่องกับซอง ไม่มีรูปตัวขนมเลยล่ะครับ :onion015
ขนมมันอร่อยขนาดกินเพลินจนลืมถ่ายเลยเหรอครับ :onion007

อยากลองนมรสกล้วยกับช็อคโกแลต :onion011
Forever is over.
Lord Riou
รองอันดับ1 SF#1.5

Wind Rune

LV. 8   EXP 825
Youth Bridget Soldier
Tenzan Pass

โพสต์โดย FLOW » จันทร์ พ.ย. 09, 2009 12:42 am

Lord Riou เขียน:ทำไมผมเห็นแต่กล่องกับซอง ไม่มีรูปตัวขนมเลยล่ะครับ :onion015
ขนมมันอร่อยขนาดกินเพลินจนลืมถ่ายเลยเหรอครับ :onion007

อยากลองนมรสกล้วยกับช็อคโกแลต :onion011

รูปร่างหน้าตาขนมเหมือนหน้ากล่องเป๊ะเลยครับ ไม่มีโกหกหลอกลวงเหมือนขนมไทย

ชอคโกแลตลุงยังเหลืออยู่อีกกล่องนึงนะ มามีตดิครับเดี๋ยวให้กิน :roll:
FLOW

Stormfist

โพสต์โดย Shiryu » จันทร์ พ.ย. 09, 2009 1:08 pm

นมกล้วยนี่เหมือนเอากล้วยปั่นใส่นมไหมครับ
แบล็คช็อคกาน่า ชื่อก็ด๊ำดำแล้ว :lol: ช็อคโกแลต 70 บาทสำหรับผมก็ถือว่าไฮโซนะงับ ปกติกินแต่ไมโลก้อนละ 3 บาท
เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์!
รูปภาพ
Shiryu
Premier Star

Crazed Rune

LV. 36   EXP 247
Duelist
Na-Nal

โพสต์โดย FLOW » จันทร์ พ.ย. 09, 2009 1:36 pm

Shiryu เขียน:นมกล้วยนี่เหมือนเอากล้วยปั่นใส่นมไหมครับ
แบล็คช็อคกาน่า ชื่อก็ด๊ำดำแล้ว :lol: ช็อคโกแลต 70 บาทสำหรับผมก็ถือว่าไฮโซนะงับ ปกติกินแต่ไมโลก้อนละ 3 บาท

งั้นเดี๋ยวเก็บไว้ให้กล่องนึง ไว้มีมีตแล้วเดี๋ยวจะเอาไปให้กิน 8-)

ไมโลมันมอลต์สกัดนะไม่ใช่ชอคโกแลต - -''a
FLOW

Stormfist

โพสต์โดย botbot » จันทร์ พ.ย. 09, 2009 9:39 pm

อ๊ะ ขนมเห็ดในตำนานนี่นา :o (ก๊อปยุ่นมาอย่างไม่เนียน)
botbot
Glow Star

LV. 9   EXP 383
Traveller
Dunan Republic

โพสต์โดย elvana » จันทร์ พ.ย. 09, 2009 11:40 pm

ขนมเห็ดกับ Pepero นั่นเคยทำให้เกิดดราม่ากันมาแล้วนี่หน่า 555+
elvana
Glow Star

Fire Rune

LV. 7   EXP 47
Apprentice Class Gunner
Howling Voice Guild

ย้อนกลับไปยัง =o= Other Talk=o=