อยากถามครับว่า ตัวละครตัวไหนที่เสียดายที่ไม่เป็นดาว 108....

-พูดคุยเรื่องทั่วไปเกี่ยวกับ Suikoden- ทั้งเนื้อหาในเกม โครงเรื่อง ประวัติศาสตร์ชาติซุยโคเด็น หรือ ตัวละครที่ชื่นชอบ

Re: อยากถามครับว่า ตัวละครตัวไหนที่เสียดายที่ไม่เป็นดาว 108....

โพสต์โดย sasarai de ViVa » พฤหัสฯ. ม.ค. 28, 2010 11:20 am

SuikoAsLife เขียน:
Poppuri เขียน:แอริธค่ะ ไม่น่าตายเลย เสียดายมาก ลิมิตเบรคแจ่มซะด้วย

ผมเสียดายพวกเพื่อนแบเร็ทตอนถูกชินระบุกฐานลับในสลัมด้วยอ่ะ ร่วงกรูวมาจากหอคอยกันเลยทีเดียว T_T

นี่เอากับเค้าด้วยรึคร้าบบบบบบบบบ !!! :onion006

จะว่าไปในกลุ่มนั้นก็มีบิ๊กกับเวจจ์ด้วยนะ

ส่วนผมเสียดายไซเฟอร์ครับ เป็นเกรียนเพราะความซื่อบริสุทธิ์แท้ๆ
ภาพประจำตัวสมาชิก
sasarai de ViVa
Elite Star

Earth Rune

LV. 19   EXP 713
Harmonian Soldier
Holy Kingdom of Harmonia

Re: อยากถามครับว่า ตัวละครตัวไหนที่เสียดายที่ไม่เป็นดาว 108....

โพสต์โดย SuikoAsLife » พฤหัสฯ. ม.ค. 28, 2010 1:54 pm

ไซเฟอร์นี่เกรียนบริสุทธิ์ยังไงเหรอครับ ?

แค่อยากเอาชนะสคอลใช่มั้ยครับ ?
รูปภาพ

"THE STORY NEVER ENDs ... SUIKOFRIEND NEVER DIE ..."
TAG : Genso Suikoden Rhapsodia Tierkreis Suikogaiden Card Tactic เก็นโซ ซุยโคเด็น ซุยโคเฟรน ราฟโซเดีย แทคติค
SuikoAsLife
Site Admin

Lightning Rune

LV. 19   EXP 459
Dragon Breeder
Dragon Knights Domain

โพสต์โดย sasarai de ViVa » พฤหัสฯ. ม.ค. 28, 2010 2:00 pm

SuikoAsLife เขียน:ไซเฟอร์นี่เกรียนบริสุทธิ์ยังไงเหรอครับ ?

แค่อยากเอาชนะสคอลใช่มั้ยครับ ?

มันอยากเป็นอัศวินให้แม่มดครับ ความใฝ่ฝันแต่วัยเยาว์
ที่เกรียนเพราะมันไม่เลือกวิธีการ :onion016
Elite Star

Earth Rune

โพสต์โดย Luca » พฤหัสฯ. ม.ค. 28, 2010 3:28 pm

sasarai de ViVa เขียน:
Luca เขียน:อยากได้ jowy กลับมาใช้เหมือนกัน
ตอนที่ jowy ออกจากกลุ่มไปมันให้ความรู้สึกเหมือนตอนที่เวจกับบิ๊กเจออสูรงับตายปล่อยทีน่าไว้คนเดียวเลย

เจ้าตีค่าโจวี่แค่เวจกับบิ๊กรึ ??

แล้วจะมาบ่นเสียดายทำไมฟะนั่น ??

แค่นั้นก็เป็นความผูกพันธ์นะเฟ้ย
ถึงจะเป็นเวลาสั้นๆ แต่เราก็มีความสุขมากนะ
ลาก่อนสหาย
เราจะไม่ลืมนายเลย
เราจะคิดถึงนายให้มาก
เราจะกินฟรีอยู่ฟรี

อะไรทำนองนี้

นอกนั้นนึกไม่ออกแล้วว่าจะเสียดายใคร (ถ้านับรวมถึงตอนที่กดประหารชีวิตคุวันด้าไปด้วยความกริ้วก็คงเป็นอีกตัวที่เสียดาย)
Luca
Glow Star

Wind Rune

LV. 9   EXP 560
Bodyguard
Kuskus

โพสต์โดย Pedeang » เสาร์ ม.ค. 30, 2010 8:45 am

เสียดายหรอ!

ภาค 1 คงเป็นคุณพ่อเทโอกับเจ้าเท็ดหละ ไม่งั้นอาจได้เห็นท่าประสานพ่อลูกก็เป็นได้ และก็จะได้เห็นความเทพของเท็ด!(รึเปล่า)
ภาค 2 เสียดายว่าทำไมตัวละครจากภาค1อ่อนลง 55+
ภาค 3 ไม่มี
ภาค 4 ทรอยสิ สโนเอามาทำเบื่อกไร!
ภาค 5 ไม่มี
Pedeang
Glow Star

Earth Rune

LV. 8   EXP 35
City Guard
Antei

โพสต์โดย elvana » เสาร์ ม.ค. 30, 2010 10:13 am

Poppuri เขียน:แอริธค่ะ ไม่น่าตายเลย เสียดายมาก ลิมิตเบรคแจ่มซะด้วย

ผมเสียดายพวกเพื่อนแบเร็ทตอนถูกชินระบุกฐานลับในสลัมด้วยอ่ะ ร่วงกรูวมาจากหอคอยกันเลยทีเดียว T_T

ไม่เสียดายแซ็คกันเหรอครับ นายคนนั้นพระเอกตัวจริงเลยนะ :lol:
elvana
Glow Star

Fire Rune

LV. 7   EXP 47
Apprentice Class Gunner
Howling Voice Guild

โพสต์โดย FLOW » เสาร์ ม.ค. 30, 2010 11:44 am

elvana เขียน:

ไม่เสียดายแซ็คกันเหรอครับ นายคนนั้นพระเอกตัวจริงเลยนะ :lol:

แซคไม่เสียดายอ่ะครับคลาวด์มันเก่งกว่า ที่ว่างในตี้มันก็ไม่เหลือแล้ว ตี้ใช้ คลาวด์/แอริธ(ทีฟา)/วินเซนต์
เพราะงั้นแซคอยู่ก็เตะเข้ากรุอยู่ดี :onion007
FLOW
Ancient Star

Champion's Rune

LV. 47   EXP 898
Godwin Commander
Stormfist

โพสต์โดย Hikakichi » เสาร์ ม.ค. 30, 2010 2:01 pm

ไหงกระทู้นี้ร่วมใจกันกบฏพร้อมหน้ากันแบบนี้เนี่ย ยกเว้นเป็ดกับลูก้า

แต่แอดมินร่วมขบวนการด้วย เพราะฉะนั้นถือว่าไม่ใช่กบฏสินะ :onion015

สิ้นหวังแล้ว! สิ้นหวังแล้ว! สิ้นหวังแล้ว! :onion011
รูปภาพ
Hikakichi
Elite Star

Fire Rune

LV. 16   EXP 165
Magician
Queendom of Falena

โพสต์โดย Poppuri » เสาร์ ม.ค. 30, 2010 3:38 pm

ใครเริ่มก็ไม่รุ น่ารักจริงๆ :lol:
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
Poppuri
Glow Star

LV. 9   EXP 942
Traveller

โพสต์โดย Siegfried » เสาร์ ม.ค. 30, 2010 3:44 pm

ออกทะเลสุดๆเลยคร้าบบ ^^"

ภาค1 ก็โอเดซซ่าแหละครับ แต่อยากที่หมอบอก ถ้าโอเดซซ่าไม่ตายทีลก็ไม่ได้เป้นผู้นำ

ภาค 2 โจวี่สิครับ ดูๆแล้วถึงจะเอาเข้ามาใน108ดวงดาวเนื้อเรื่องก็ไม่น่าจะเสียนะ(ถ้าจบแบบ Good End)
รูปภาพ
ช่วยกันอุดหนุน Sub - KOTAKU หน่อยเน้อ =w=//
ผมเพิ่งทำ Dog Days S1 จบไป ตอน S2 ออกใหม่ๆ
แล้วก็ทำเรื่อง Hyouga อยู่
รับรองการสะกดคำและภาษาโดยผมเอง =w=b
Siegfried
Elite Star

Unicorn Rune

LV. 21   EXP 375
Maximilian Knight
Grassland

โพสต์โดย sasarai de ViVa » เสาร์ ม.ค. 30, 2010 4:14 pm

Poppuri เขียน:ใครเริ่มก็ไม่รุ น่ารักจริงๆ :lol:

น่ารักตั้งแต่อวาตาร์เรียวโกะซังแล้วล่ะครับ (ใช่เรียวโกะ ฮิโรสุเอะป่าวหว่า ??)

แต่ก็เสียดายแค่ FF นะครับ ยังดีที่ไม่มีใครเสียดายนอกซีรี่ส์อกไปอีกเรื่อยๆ

ซุย 3 เสียดายซาซาไรครับ อุตส่าห์ได้เป็น 108 แต่แทบไร้ประโยชน์ในการต่อสู้สุดท้าย เสียชาติเกิดจริงๆ อูราาาา
Elite Star

Earth Rune

โพสต์โดย Poppuri » เสาร์ ม.ค. 30, 2010 4:25 pm

sasarai de ViVa เขียน:
Poppuri เขียน:ใครเริ่มก็ไม่รุ น่ารักจริงๆ :lol:

น่ารักตั้งแต่อวาตาร์เรียวโกะซังแล้วล่ะครับ (ใช่เรียวโกะ ฮิโรสุเอะป่าวหว่า ??)

แต่ก็เสียดายแค่ FF นะครับ ยังดีที่ไม่มีใครเสียดายนอกซีรี่ส์อกไปอีกเรื่อยๆ

ซุย 3 เสียดายซาซาไรครับ อุตส่าห์ได้เป็น 108 แต่แทบไร้ประโยชน์ในการต่อสู้สุดท้าย เสียชาติเกิดจริงๆ อูราาาา

ฮิโรสุเอะค่ะ น่าร๊ากกก

รูปภาพ

ก็ว่าจะแถม FE อยู่เหมือนกันค่ะ มีให้เสียดายหลายคนเลยล่ะ :mrgreen:
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
Poppuri
Glow Star

LV. 9   EXP 942
Traveller

โพสต์โดย saris » พฤหัสฯ. ก.พ. 04, 2010 4:06 pm

ทำไม้มันกลายเป็นคุยเรื่องไฟนอล ^^"

1. โอเดสซ่า
2. โจวี่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แม้แต่ฉากสุดท้ายยังไม่ได้กลับมาเป็นพวกเฮ้อ
3. พวกเดสทรอยเยอร์ได้เล่นก็พอใจสุดๆแล้ว อืม คงเป็นเฟลมแชมเปี้ยนล่ะมั้ง
4.ท่านทรอยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย แบบว่าอยากได้มากๆๆๆๆๆ
5. พวกนีเธอร์เกทบางคน ท่านพ่อก็อยากลองใช้นะ
รูปภาพ
saris
Early Star

LV. 3   EXP 471
Traveller

โพสต์โดย fusulu » พฤหัสฯ. ก.พ. 25, 2010 9:37 pm

พวก odessa, ted ผมไม่ค่อยเสียดายหรอกครับ ผมเสียดายพวกดาว108บางตัวที่เป็นแค่ NPC หรือแค่หน่วยรบในการทำสงคราม

เช่น
- Maximillian
- Sancho
- Sanchez
- Qlon (ไอ้เด็กหมวกแดงยามเฝ้าปราสาท 55+)
fusulu
Early Star

LV. 2   EXP 137
Traveller

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง =o= SuikoFriend Suikoden General Talk =o=