อยากถามครับว่า ตัวละครตัวไหนที่เสียดายที่ไม่เป็นดาว 108....

-พูดคุยเรื่องทั่วไปเกี่ยวกับ Suikoden- ทั้งเนื้อหาในเกม โครงเรื่อง ประวัติศาสตร์ชาติซุยโคเด็น หรือ ตัวละครที่ชื่นชอบ

อยากถามครับว่า ตัวละครตัวไหนที่เสียดายที่ไม่เป็นดาว 108....

โพสต์โดย hunterkiller » อาทิตย์ ม.ค. 24, 2010 1:09 pm

คือว่า ในทุกภาคก็มีตัวละครที่มาร่วมสู้กับเราในระยะเวลาสั้นๆ แต่ก็ไม่ได้เป็นเพื่อน 108 ของเราในแต่ละภาค อยากทราบว่า เพื่อนๆพี่ๆในบอร์ดนี้ เสียดายใครมั่งครับ

1. odessa (suikoden 1)

2. jowy (suikoden 2)

3. saileeds( suikoden 5)

4. etc. นอกเหนือจากที่กล่าวมา

คิดว่าไงกันมั่งครับ
hunterkiller
New Star

LV. 1   EXP 812
Traveller

Re: อยากถามครับว่า ตัวละครตัวไหนที่เสียดายที่ไม่เป็นดาว 108....

โพสต์โดย Hikakichi » อาทิตย์ ม.ค. 24, 2010 1:18 pm

1. Odessa แต่ถ้าเธอไม่ตาย ทีลคงไม่ได้เป็นผูน้ำกองกำลังต่อต้าน
2. Ferid ยังเห็นป๋่าแกบู๊ไม่สะใจเลย อุตส่าห์เป็นชายที่แข็งแกร่งที่สุดในฟาเลน่า แต่ถ้าป๋ายังอยู่ เฟรก็ไม่ได้โชว์
3. Luca
4. Troy

/me :onion026 ข้อ3กับ4นี่มันคู่ปรับสำคัญของเทนไคในภาคนั้นๆนะเฟ้ย!!

ป.ล. กระทู้นี้น่าจะไปอยู่ห้อง general talk มากกว่านะครับ รอมดมาดูอีกทีแล้วกัน
แก้ไขล่าสุดโดย Hikakichi เมื่อ อาทิตย์ ม.ค. 24, 2010 1:41 pm, แก้ไขแล้ว 2 ครั้ง.
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Hikakichi
Elite Star

Fire Rune

LV. 16   EXP 165
Magician
Queendom of Falena

Re: อยากถามครับว่า ตัวละครตัวไหนที่เสียดายที่ไม่เป็นดาว 108....

โพสต์โดย hunterkiller » อาทิตย์ ม.ค. 24, 2010 1:31 pm

ตั้งผิดหมวดไปก็ ขอโทษ ด้วยนะครับ (ส่วนเรื่อง ข้อ 3-4 ที่เป็นดาวคู่ปรับนั้น กระผมไม่ทราบละเอียดมากขนาดนั้น ก็ ขอโทษด้วยนะครับ -_- )
hunterkiller
New Star

LV. 1   EXP 812
Traveller

โพสต์โดย Hikakichi » อาทิตย์ ม.ค. 24, 2010 1:42 pm

^
^
เรื่องดาวคู่ปรับนั่นมันมุขของผมน่ะครับ ไม่ต้องขอโทษหรอก
ส่วนเรื่องตั้งกระทู้ผิดห้อง ข้างใต้แต่ละห้องมันจะมีคำอธิบายวัตถุประสงค์ของห้องนั้นๆำว้ ลองอ่านดูได้ครับ
ส่วนนี้เป็นระเบียบของบอร์ดครับ viewtopic.php?f=5&t=8

สุดท้ายนี้ ขอกล่าวยินดีต้อนรับคุณ hunterkiller ด้วยครับ
แนะนำตัวที่กระทู้นี้ได้ viewtopic.php?f=6&t=19&start=60
รูปภาพ
Hikakichi
Elite Star

Fire Rune

LV. 16   EXP 165
Magician
Queendom of Falena

โพสต์โดย FLOW » อาทิตย์ ม.ค. 24, 2010 2:21 pm

ภาคแรกไม่ค่อยมีอะไรน่าเสียดายครับ บทมันส่งและสอดคล้องกันดี เสียดายแค่ความสวย ไม่งั้นว่าจะเอามายืนใช้ท่าธนูหมู่กะสตาเลี่ยน

ภาคสองโจวี่นี่เสียของจริงๆครับ ฝีมือก็ดี ท่าผสานก็แจ่ม แถมรูนยังสุดยอด แรกๆยังไม่อยากจะเชื่อเลยว่ามันจะไปอยู่ฝั่งตรงข้ามจริงๆ นึกว่าจะได้กลับมาเป็นพวกตอนหลังเสียอีก ไอ้ตอนบุกรอคแอกซ์ทีแรกก็อุตส่าห์ดีใจ :(

ภาคสามไม่มีจ้า

ภาคสี่ เสียดายทรอย เอามาแลกกะไอ้สโนว์ได้มะ....

ภาคห้า ไซอาลีดส์ฝีมืองั้นๆ รำคาญมากกว่าเสียด้วยที่ต้องเอามาอยู่ในตี้อยู่เรื่อยๆ ไปที่ชอบๆก็ดีแล้วเจ๊ /me โดนหมอตุ๊ปาดคอ :onion041
FLOW
Ancient Star

Champion's Rune

LV. 47   EXP 898
Godwin Commander
Stormfist

โพสต์โดย Shiryu » อาทิตย์ ม.ค. 24, 2010 4:05 pm

ตามเนื้อเรื่องถ้าโอเด็ดหรือโจวี่เป็นพวกเนื้อเรื่องมันจะไม่ลงตัวสวยงามขนาดนี้นะครับ :D

ภาคแรกอยากได้ฮันโซมาเข้า 108 ดาราด้วยนะ เห็นคนอื่นทิ้งบ้านทิ้งเมืองมาร่วมกองกำลังปลดปล่อยกันทั้งนั้น อยากรู้ว่าหัวหน้าหมู่บ้านร็อคคาคุจะเก่งขนาดไหน (แล้วก็อยากให้โจชัวร์เข้าทีมสู้ได้ด้วย เสียดาย ออกมาเอามังกรถล่มอย่างเดียว)

ภาคสองพอเห็นตัวละครภาคแรกแล้วคันมืออยากจับมาเป็นพวกหลายตัวเหมือนกันครับ XD ภาคนี้ตัวละครที่เข้าทีม ทั้งถาวรและชั่วคราวมีตั้ง 132 ตัว (ไม่รวมคุลกันที่เข้า convoy พาไปมิวส์) เสียดายตอนเลือกได้แค่คนเดียวอย่าง คาสุมิ-วาเลเรีย หรือพวกสัตว์ม้านกปลาหมึก
...เสียดายที่พิลิก้าไม่ได้เป็น 108 ดาราเพราะต้องต้องเอาไปคืนโจวี่ครับ :lol:

ภาคสามตัวละครทุกตัวที่มีหน้าให้เห็นก็ชวนมาเป็นพวกซะหมดแล้ว (รวมทั้งเดสทรอยเยอร์ 4 คนหรือตัวที่ตายกลางทางอย่างไวแอตยังนับ) อ้อ ยกเว้นเฟลมแชมเปี้ยนกับชาน่านะเออ
เลยไม่มีตัวละครที่เสียดายที่ไม่ได้เป็น 108 ดาราครับ ...ลูลู่เรอะ? ตายซะก็ดี

ภาคสี่อยากได้ราชาโจรสลัดเอ็ดการ์เป็นพวก (ตายก่อนเริ่มภาคเฟ้ย!) อยากให้เพิ่มตัวละครแม่ทัพฝั่งกูลูคไว้ให้มองเรื่องจากหลายๆมุมมากกว่ามานั่งออประชุมกันในเอลอีลมันตลอดทั้งเกมแบบนี้

ภาคห้าพวกหัวหน้าหน่วยนีเธอร์เกทคนอื่นๆนอกจากโอโบโร่ก็น่าสนใจครับ อยากได้ทาเคฟุเตะกับคายานุ (เสียตรงแต่ว่าเขาไม่เกี่ยวกับเนื้อเรื่องเลย...) ส่วนฝั่งศัตรูภาคนี้ไม่ค่อยโดนใจ
เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์!
รูปภาพ
Shiryu
Premier Star

Crazed Rune

LV. 36   EXP 247
Duelist
Na-Nal

โพสต์โดย *~Scarletmoon~* » อาทิตย์ ม.ค. 24, 2010 6:00 pm

ภาค1 ดองไว้สามชาติครึ่ง ยังไม่ได้เล่นซักที แต่เห็นคนตอบโอเด็ดซ่าเยอะ ตอบบ้างละกัน ลอกกันดื้อๆเนี่ยแหละ :onion028

ภาค2 เสียดายวี่ที่สุดแล้ววววว :onion038 :onion038 :onion038
แต่อย่างที่ลุงว่านั่นแหละ ถ้าได้วี่มาเป็นพวก เนื้อเรื่องก็จะไม่สวยงามแบบนี้ :onion036

ภาค3 อยากลองเล่นเฟรมแชมเปี้ยน กับชาน่าตอนสาวๆดูบ้างอ่ะ อารมณ์ความเก่งน่าจะประมาณเอลี่ ภาค2 รึเปล่านะ? :onion032

ภาค4 เอาสโนว์ไปไกลๆ แล้วเอาท่านทรอยมาเดี๋ยวนี้!! :onion002

ภาค5 ท่านป๋ออออออ ตายไวไปหน่อย(แต่เท่นะ) เฉยๆกับคุณน้าเหมือนกัน ไม่ได้ประทับใจอะไรมากมาย :onion012

ปล. ตั้งกระทู้ผิดหมวดไม่ต้องตกใจนะคะ มดที่นี่ใจดี๊ใจดี กดคลิ๊กเดียวก็ย้ายได้แล้ว ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่นะคะ :onion008
Genso Suikoden
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
*~Scarletmoon~*

Blue Gate Rune

LV. 32   EXP 1
Mage Warrior
Dunan Republic

โพสต์โดย sasarai de ViVa » อาทิตย์ ม.ค. 24, 2010 6:22 pm

เอาลิ้งค์รวม Genso Suikoden - nonstar จากบล็อกคนแก่แถวนี้มาแปะครับ

http://www.bloggang.com/viewblog.php?id=shiryu&group=4&date=14-08-2006&blog=2
http://www.bloggang.com/viewblog.php?id=shiryu&group=4&date=14-08-2006&blog=3

มีถึงแค่ภาค 4 นะครับ เพราะลุงเจ้าของบล็อกแกไม่ยอมทำภาค 5 สักที
sasarai de ViVa
Elite Star

Earth Rune

LV. 19   EXP 713
Harmonian Soldier
Holy Kingdom of Harmonia

โพสต์โดย biggreat2000 » อาทิตย์ ม.ค. 24, 2010 11:11 pm

ที่เสียดายอยากเอามาร่วมทีมงั้นหรือ

ภาค 1 เสียดายตั้งหลายตัว
อาทิเช่น คูวันด้า มิรุยฮี ที่โดนเราฆ่าหลังชนะศึก (อะไรนะ สามารถเอามาเป้นพวกได้หรอถ้าไม่เลือกฆ่าทิ้ง) =3= /me โดนถีบข้อหา มุก(โึคตร)ฝืด

ภาค 1 เสียดาย เท็ดที่สุดครับ อยากให้อยู่ในทีมไปนานๆ แต่สุดท้าย จะเรียกว่าช่วยได้หรือเปล่าไม่รู้เพราะ ยอมโดน โซลอีทเตอร์กิน มาอยู่(โคตร)ใกล้มาก

ภาค 2 เสียหาย
ตอนเลือก คาสุมิกับ วาเลเลีย อยากได้ทั้งสองคนเลยอ่ะ T_T เก่งกันไปคนละแบบ ไม่งั้น จะเลือกทีมคนสวยได้ง่ายขึ้นเลย
แถมยังมีพวกภาค 1 ที่อยู่ในโทรันหลายคน ก็อยากเอากลับมาสู้อีกหรอก
และที่สำคัญอีกคนคือ Tir แม้จะเอามาใช้ได้ตลอดเวลาแต่ มันต้องเสียเวลาเดินไปกลับ โทรันมันไกลอ่ะดิ น่าจะมีให้เลือกตอนเปลี่ยนปารืตี้ได้เลย ไม่ต้องเดินไกล

ภาค 3 เสียดาย
ใครหว่า ==' ไม่น่าจะมีนะ จะเสียดายก็แค่ ทำไม ลุคต้องตาย T_T

ภาค 4
เอาสโนว์กากๆ ไปไกลๆได้ไหม แล้วเอา ใครก็ได้มาเป็น 108 ดาวแทนมันที ไม่จำกัดเลย เป็นใครก็ได้

ภาค 5
เสียดาย ท่้านพ่อที่สุดครับ อยากเอามาใช้จริงๆ อยากรู้ว่าเก่งแค่ไหนกัน
世の中に偶然などない。あるのは必然だけ。
biggreat2000
Elite Star

LV. 19   EXP 684
Elf
Great Forest Village

โพสต์โดย Mysh » อาทิตย์ ม.ค. 24, 2010 11:25 pm

Shiryu เขียน:...เสียดายที่พิลิก้าไม่ได้เป็น 108 ดาราเพราะต้องต้องเอาไปคืนโจวี่ครับ :lol:

เกิดมาเพิ่งเคยเห็นด้วยกะลุงสุดหัวใจวันนี้แหละ

สำหรับผมก็มีหลายตัวที่เสียดายนะ ภาค1 โอเดสซ่า กะ7แม่ทัพบางคน จำชื่อไม่ไ่ด้แล้ว :P เสียดายโอเดสซ่า แต่ถ้ายังอยู่ ไม่แน่ว่าภาค2 ฟลิ๊คอาจไมไ่ด้อยู่ร่วมสงคราม แบบมีเมีย มีลูกแล้วก็เลิก ปล่อยลุงหมีไร้คู่ สู้ไปคนเดียว

ภาค2 เสียดายโจวี่เช่นกันครับ ถ้าได้มาเป็นพวกแล้วรูนดาบกับโล่มันปล่อยท่าคู่ได้นี่คงเจ๋งดีไม่น้อย บีสรูนคงกากไปเลย เสียดายลิงกับวี่มีแค่ท่าคู่แบบไม่ใช้รูน

เอลซ่า คนนี้น่าจะเป็นคนที่เก่งอีกคนเลย แต่เสียดาย ซี้ม่องเซ็กไปเสียก่อน...

ส่วนอีกคนก็พิลิก้านี่แหละ ยิ่งเสียดายตอนที่รู้ว่า ยายหนูน้อยลูกเจ้าเมืองจากภาค2 (ที่ตบคริสในภาค3 (จำชื่อไม่ไ่ด้ละ)) มามีบทในภาค3 แต่พิลิก้ากลับเงียบหายจ้อยไปเลย อดเห็นเธอว์ตอนโต เสียดายสุดๆ
รูปภาพ
Mysh

Fire Sealing Rune

LV. 30   EXP 296
Chef of Black Dragon Group
Black Dragon Island

โพสต์โดย *~Scarletmoon~* » อังคาร ม.ค. 26, 2010 5:14 pm

ส่วนอีกคนก็พิลิก้านี่แหละ ยิ่งเสียดายตอนที่รู้ว่า ยายหนูน้อยลูกเจ้าเมืองจากภาค2 (ที่ตบคริสในภาค3 (จำชื่อไม่ไ่ด้ละ)) มามีบทในภาค3 แต่พิลิก้ากลับเงียบหายจ้อยไปเลย อดเห็นเธอว์ตอนโต เสียดายสุดๆ

ลิลลี่ๆ :onion015

จำไม่ได้เดี๋ยวแอดมินก็เสียใจหรอก 555+

ปล. เสียดายเอลซ่าเหมือนกัน เอามาแทนไคล์ฟได้จะดีใจมาก
Genso Suikoden
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
*~Scarletmoon~*

Blue Gate Rune

LV. 32   EXP 1
Mage Warrior
Dunan Republic

โพสต์โดย Luca » อังคาร ม.ค. 26, 2010 5:37 pm

ภาค 1 เสียดายท่านจักรพรรดิจันทราแดงมาก T3T

/โดนถีบข้อหาเล่นมุกตั้งแต่บรรทัดแรก

อยากได้ jowy กลับมาใช้เหมือนกัน
ตอนที่ jowy ออกจากกลุ่มไปมันให้ความรู้สึกเหมือนตอนที่เวจกับบิ๊กเจออสูรงับตายปล่อยทีน่าไว้คนเดียวเลย
Luca
Glow Star

Wind Rune

LV. 9   EXP 560
Bodyguard
Kuskus

โพสต์โดย sasarai de ViVa » อังคาร ม.ค. 26, 2010 7:22 pm

Luca เขียน:อยากได้ jowy กลับมาใช้เหมือนกัน
ตอนที่ jowy ออกจากกลุ่มไปมันให้ความรู้สึกเหมือนตอนที่เวจกับบิ๊กเจออสูรงับตายปล่อยทีน่าไว้คนเดียวเลย

เจ้าตีค่าโจวี่แค่เวจกับบิ๊กรึ ??

แล้วจะมาบ่นเสียดายทำไมฟะนั่น ??
sasarai de ViVa
Elite Star

Earth Rune

LV. 19   EXP 713
Harmonian Soldier
Holy Kingdom of Harmonia

โพสต์โดย Poppuri » พุธ ม.ค. 27, 2010 10:29 pm

แอริธค่ะ ไม่น่าตายเลย เสียดายมาก ลิมิตเบรคแจ่มซะด้วย
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
Poppuri
Glow Star

LV. 9   EXP 942
Traveller

โพสต์โดย SuikoAsLife » พฤหัสฯ. ม.ค. 28, 2010 10:24 am

Poppuri เขียน:แอริธค่ะ ไม่น่าตายเลย เสียดายมาก ลิมิตเบรคแจ่มซะด้วย

ผมเสียดายพวกเพื่อนแบเร็ทตอนถูกชินระบุกฐานลับในสลัมด้วยอ่ะ ร่วงกรูวมาจากหอคอยกันเลยทีเดียว T_T
รูปภาพ

"THE STORY NEVER ENDs ... SUIKOFRIEND NEVER DIE ..."
TAG : Genso Suikoden Rhapsodia Tierkreis Suikogaiden Card Tactic เก็นโซ ซุยโคเด็น ซุยโคเฟรน ราฟโซเดีย แทคติค
SuikoAsLife
Site Admin

Lightning Rune

LV. 19   EXP 459
Dragon Breeder
Dragon Knights Domain

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง =o= SuikoFriend Suikoden General Talk =o=