[FanArt] Chris หน้า 6

-โพสแฟนอาร์ทหรือฟิคชั่นของเกมส์ Suikoden- ใครอยากแต่งหรือวาดอะไรเชิญทางนี้ได้เลยครับ *กรุณาโพสเฉพาะผลงานของตัวเองเท่านั้น

Re: [FanArt] Hugo+Fubar หน้า 4 Update!!!

โพสต์โดย *~Scarletmoon~* » ศุกร์ ก.ค. 24, 2009 1:17 am

ขอบคุณอีกครั้งสำหรับทุกคอมเม้นท์นะคะ :onion031

ที่ทุกท่านเห็นว่าฟูบ้ามันตัวเล็กเพราะปีกรึเปล่าหว่า..? คืออยากจะบอกว่าฟูบ้าเค้าพับปีกอยู่อ่า
แต่เล็ตวาดออกมาไม่ดีเองเลยไม่มีใครดูออกเลย 5555+
ตามที่เมดิซังบอกเลยค่ะ ฟูบ้าเล็ตเอารูปออฟฟิเชียลมาวาดในสไตล์ตัวเอง
รูปภาพ

รูปดูแบนไปหลายส่วนเลย ต้องฝึกอีกหนักๆ
ส่วนเรื่องจมูกบี้ จะปรับปรุงค่ะ ดีใจที่บอกนะ จะได้รู้ว่าต้องแก้อะไร :onion008
เรื่องหัวฟูบ้าดูเป็นคนละเลเยอร์นี่ตอนวาดก็รู้สึกค่ะ แต่แก้แล้วยิ่งไปกันใหญ่เลยไม่ได้แก้เพิ่ม T__T
รอบนี้ลงสีผมไม่สวยจริงๆแหละ รอบหน้าเอาใหม่ 55+

กล้ามเนื้อ! อาร์ตมูนๆเริ่มมีการไล่สีที่กล้ามเนื้อแล้ว! อีกหน่อยนักวาดพลังเคอีกคนจะถือกำเนิด หึหึหึ.... 8-)

เพราะหนูฮิวโก้มีกล้ามแขนนิดๆต่างหากเลยไล่สีให้เค้าหน่อย ยังไม่ได้ฝักใฝ่สายเคนะค๊าาา :onion027

ป.ล. ตอนนี้ เล็ตคุง วาดรูปตามรีเควสอยู่เหรอ งั้น ถ้าผมจะขอ โธมัส กับ เธอคนนั้น จะได้ไหมครับ? :onion010 (เอาตามความสะดวกนะครับ)

ได้ค่ะ เดี๋ยวจะเก็บเข้าลิสต์ภาพที่ต้องวาดเอาไว้ นี่ยังติดลูเซจัง-องค์ชายของพี่เจกับหมอฮิอยู่เลย เดี๋ยวจะค่อยๆทยอยปล่อยภาพออกมานะคะ :onion032

ปล.ตอนนี้ทำสองศรีพี่น้องภาคเทียไคร์สอยู่ ไว้จะมาแปะให้วิจารณ์กันนะคะ :onion044
Genso Suikoden
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
*~Scarletmoon~*
Premier Star

Blue Gate Rune

LV. 32   EXP 1
Mage Warrior
Dunan Republic

Re: [FanArt] Hugo+Fubar หน้า 4 Update!!!

โพสต์โดย NocommenZ » ศุกร์ ก.ค. 24, 2009 7:15 am

เข้ามาแอบดูครับ

^^

ยังสวยเหมือนเดิมเลยนะครับ ^^
รูปภาพ
NocommenZ
Early Star

LV. 3   EXP 263
Traveller
Toran Republic

โพสต์โดย buffo » ศุกร์ ก.ค. 24, 2009 4:39 pm

โว้ว วาดเร็วมากเลยครับ ตกใจเลย ผมดันเอามาตรฐานตัวเองไปคิดว่า "รับรีเควสมาแล้วกว่าจะวาดคงซักอาทิตย์นึงอย่างต่ำ" แหะๆๆ

ก่อนอื่นขอยอมรับว่างานดีขึ้นมากเลยล่ะ อาจจะเพราะมีพื้นฐานอยู่แล้ว พอได้อาวุธดี เลยยิ่งดีใหญ่เลย
เอา path มาประยุกต์ใช้ด้วยได้ดีเลยนะ ถ้าเป็นผมคงตัดเส้นแบบสาน ๆ ยุ่ง ๆ ไปแล้ว 555

เรื่องสีก็นับว่าโอเคนะครับ แต่ภาพโดยรวมดูแล้วแปลกตาหน่อย ๆ เพราะบางจุดที่มีมิติ และบางจุดก็แบน ๆ เหมือนเอากระดาษตัดแปะ ซะงั้น ทูอินวัน
แถม bg ก็อู้ด้วยนะเนี่ย นะเนี่ย นะเนี่ย (เอคโค่ทำไม?) แต่จุดที่ประณีตก็ดูตั้งใจมากนะครับ ชอบเสื้อฮิวโก้จริง ๆ

สรุปดีขึ้นเยอะเล้ย รอชมภาพต่อไปนะเออ :onion040
Suikoden ภาคมุขแป้ก
buffo
Elite Star

Fire Rune

LV. 10   EXP 874
Beaver
Beaver Lodge

โพสต์โดย *~Scarletmoon~* » พุธ ก.ค. 29, 2009 9:42 pm

NocommenZ เขียน:เข้ามาแอบดูครับ

^^

ยังสวยเหมือนเดิมเลยนะครับ ^^

ขอบคุณสำหรับคำชมนะคะ

buffo เขียน:โว้ว วาดเร็วมากเลยครับ ตกใจเลย ผมดันเอามาตรฐานตัวเองไปคิดว่า "รับรีเควสมาแล้วกว่าจะวาดคงซักอาทิตย์นึงอย่างต่ำ" แหะๆๆ

ก่อนอื่นขอยอมรับว่างานดีขึ้นมากเลยล่ะ อาจจะเพราะมีพื้นฐานอยู่แล้ว พอได้อาวุธดี เลยยิ่งดีใหญ่เลย
เอา path มาประยุกต์ใช้ด้วยได้ดีเลยนะ ถ้าเป็นผมคงตัดเส้นแบบสาน ๆ ยุ่ง ๆ ไปแล้ว 555

เรื่องสีก็นับว่าโอเคนะครับ แต่ภาพโดยรวมดูแล้วแปลกตาหน่อย ๆ เพราะบางจุดที่มีมิติ และบางจุดก็แบน ๆ เหมือนเอากระดาษตัดแปะ ซะงั้น ทูอินวัน
แถม bg ก็อู้ด้วยนะเนี่ย นะเนี่ย นะเนี่ย (เอคโค่ทำไม?) แต่จุดที่ประณีตก็ดูตั้งใจมากนะครับ ชอบเสื้อฮิวโก้จริง ๆ

สรุปดีขึ้นเยอะเล้ย รอชมภาพต่อไปนะเออ :onion040

5555 ที่วาดเร็วเพราะตอนที่บัฟซังบอกกำลังว่างอยู่พอดีน่ะค่ะ ประกอบกับว่าชอบฮิวโก้ด้วยเลยมีกำลังใจวาด ^^"
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ จะเอาไปปรับปรุงแก้ไขค่ะ

===================================================================================================================

วันนี้ลองวาดแฟนอาร์ตจากที่อื่นนอกจากซุยโคเดนดูบ้างค่ะ

คิดอยู่ซักพักว่าจะวาดอะไรดี ก็นึกถึงยาจิรุจัง รองหัวหน้าหน่วย11 จากเรื่องBleachค่ะ

ประทับใจความน่ารักของตัวละครตัวนี้มาก ยิ่งเวลาที่อยู่กับป๋าเคมปาจินี่ดูเข้ากันอย่างบอกไม่ถูก 55+

ก็เลยวาดออกมาเป็นตอนที่ยาจิรุกำลังขโมยปลาโค่ยสีทองของบ้านคุจิกิ เพื่อจะเอาไปเป็นของเยี่ยมอิคุทาเกะค่ะ

รูปภาพ

วาดออกมาแล้วยาจิรุจังยิ้มร่าทีเดียว ปกติก็เห็นยิ้มตลอดอยู่แล้วล่ะนะ ยกเว้นโหมดโหดๆ ^^"

เพิ่งจะเคยลงสีแนวนี้เป็นครั้งแรก สนุกดีเหมือนกันแฮะ

ดูแล้วชอบไม่ชอบยังไงก็ติชมได้นะคะ ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นค่ะ

ข้อมูลเพิ่มเติมคดีปลาโค่ยหาอ่านได้ที่บล็อคอของซาซ่าจังนะคะ

http://sasarai.exteen.com/20080415/blea ... magazine-2
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

Re: [FanArt] ยาจุริจัง จาก Bleach หน้า 5

โพสต์โดย Lazy » พุธ ก.ค. 29, 2009 9:51 pm

น่าย๊าก เตี้ย แบน แต่ไม่แว่นงะ ไม่แว่นๆๆๆ

/me โดนถีบ
รูปภาพ
Lazy
Glow Star

LV. 5   EXP 852
Dancer
Teien

Re: [FanArt] ยาจุริจัง จาก Bleach หน้า 5

โพสต์โดย Shiryu » พฤหัสฯ. ก.ค. 30, 2009 8:35 am

ทำไมแฟนอาร์ตบอร์ดนี้นอกจากซุยแล้วต้องเป็นเรื่องที่เราไม่เคยอ่านด้วยล่ะเนี่ย ถ้าเป็นบลีชอยากเห็นลูเคียหรือซุยฟงมากกว่า
ปลาโค่ยเรอะนั่น - -" ขโมยปลาโค่ยอย่างกับช้อนปลาทองตามงานวัด ปลาโค่ยปากแบบนี้ >('o')<
ภาพสไตล์นี้เอาไปลงในเว็บคลังรูปพวกบั๊กโกะหรือบุรุทั้งหลายยังเนียนเลยนะครับ (ถ้าลบชื่อสการ์เล็ตมูนออก อิอิ)
เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์!
รูปภาพ
Shiryu

Crazed Rune

LV. 36   EXP 247
Duelist
Na-Nal

โพสต์โดย *~Scarletmoon~* » พฤหัสฯ. ก.ค. 30, 2009 10:49 pm

ภาพข้างบน ปลาตัวเล็ก ช่วยติ๊ต่างว่ามันเป็นลูกปลาโค่ยละกันนะคะ 555+

มาแปะเพิ่มค่ะ ตามรีเควสของเมดิซัง ^^

เธอคนนั้นกับโธมัส (วาดออกมาโธมัสสาวมาก ขอโทษงับ >/\<)

รูปภาพ

เช่นเดิมค่ะ ดูแล้วชอบก็ชมด้วย ไม่ชอบก็บอกด้วย ประหลาดตรงไหนก็วิจารณ์ได้ :onion008

edit : แก้เส้นoutlineนิดหน่อยงับ
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

Re: [FanArt] ยาจุริจัง/เธอคนนั้น+โธมัส หน้า 5

โพสต์โดย Medeus » พฤหัสฯ. ก.ค. 30, 2009 11:26 pm

ที่โธมัส ดูสาว สงสัย เพราะ เธอคนนั้น จงใจ แต่งบรัสออน (สะกดแบบนี้ ถูกไหม?) เพื่อให้มาเป็นนายแบบ-นางแบบคู่กันแหง่ม ๆ :onion015 แก้ม จึงได้ออกชมพู ปานนั้น ลองเอา บรัสออน ออก แล้วหน้าโธมัส จะแมนขึ้นอีกนะ

เอาล่ะ มาว่าด้วยเรื่องเธอคนนั้นมั้ง....

โอ้ววววว (วอ. แหวน ไปอีกสัก 103 ตัว) น่ารัก น่ารักเหลือเกิน!!!! ไม่นึกเสียดายเลย ที่คัดเลือกเอารูปที่ตัวเองชอบที่สุด ส่งไปให้เล็ตคุงดู เธอคนนั้น ถึงได้ออกมาดูสดใส แล้วตรงอย่างที่ใจต้องการสุด ๆ เลยครับ!!! ขออนุญาตเซฟรูปไปนะครับ ลงสีได้สุดยอด ถูกใจผมจริง ๆ รายละเอียดแม้แต่ตรงชุดเกราะ ยังเป็นสีเงินเงาวับ สีผม ก็ลงสี แสงเงาได้งดงามเหลือเกิน จะดูกี่ที่ ก็ชอบ ๆ :onion023 เธอคนนั้น รูปนี้ ผมให้ไปด้วยใจเต็ม 108 เลยน่อ!!!

ส่วน โธมัส รูปนี้ ที่ถูกเธอคนนั้น บดบังรัศมีไปอย่างจงใจ ก็ช่าง ๆ มันไปเถอะ... เพราะ เธอคนนั้น ก็น่ารักกว่าอยู่แล้ว ก๊าก 55555 ชักไม่เกี่ยวกับการเมนต์รูปสินะ...

ทุกอย่างในภาพออกมาดูดีหมดแล้วครับ แต่ผมว่า เล็ตคุง ลงตัดเส้นหนาเกินไปหน่อยน่ะ ที่เห็นได้ชัด ก็คือ เสื้อของโธมัสน่ะ เส้นสีดำที่ตัดเส้นนั้น มันจะหนาเกินคิ้วผมไปอีกนะ นั่น = =" ถ้าทำเส้นบางลงมาอีกหน่อย ผมคิดว่า จะดีขึ้นไปอีกครับ :onion040

สุดท้าย ก็ขอขอบคุณ สำหรับ ภาพสวย ๆ ที่วาดตามความเอาแต่ใจของผมอีกทีนึงนะครับ :onion031
ล้างหนี้สำเร็จแล้วโว้ยย!!! ต่อไป ก็เตรียมตัว ขึ้นขับหุ่น ระเบิดพลังเหล็กไหล
Medeus
Inspector

Wrath Rune

LV. 34   EXP 709
Blacksmith
Grassland
ที่อยู่: อันตัวข้า อยู่ท่ามกลาง น้ำ (SUI) ไฟ(FE) และเหล็ก(SRW)

Re: [FanArt] ยาจุริจัง/เธอคนนั้น+โธมัส หน้า 5

โพสต์โดย DZ » พฤหัสฯ. ก.ค. 30, 2009 11:35 pm

.........โทมัสหัวเบี้ยว(ผมหนามาก) น่าสงสาร....แต่ช่างมันเถอะ

ชอบตรงลงสีเกราะมากครับ - -b เนียน(สมแล้วที่ทำงานด้านนี้)
ส่วนสีผมคราวนี้ตัดเส้นดำหนาไปหน่อยมันเลยกลืนใบหน้าให้ดูเล็กลงไปเยอะ
องค์ประกอบภาพถึงดูเบียดๆไปนิด แต่ก็ออกมาดูดีนะครับ

ปล. ทำไมไม่วาดแบบใส่ helm ล่ะครับ555 ทวินเทลแบบนี้สายโลลิก็ปลื้มหนักสิเนี่ย
รูปภาพ
รูปภาพ
แว่วเสียงแมวน้ำ.............ต้องบอกด้วยเรอะว่าเชียร์ฝั่งไหน เห็นๆกันอยู่
DZ
Alev Seeker

Blinking Rune

LV. 28   EXP 760
Wizard
Toran Republic

โพสต์โดย *~Scarletmoon~* » พฤหัสฯ. ก.ค. 30, 2009 11:44 pm

ตอบเมดิซัง

ดีใจที่ชอบค่ะ พอเห็นชอบแบบนี้แล้วกำลังใจเพิ่มขึ้น108%เลยทีเดียว 555
ขอบคุณที่ชอบภาพที่เล็ตวาดนะคะ :onion031

ตามที่บอกในบ็อกแหละค่ะ ตอนวาดเซซิลนี่เค้นพลังออกมาสุดๆเพราะอยากให้ออกมาน่ารักๆแบบที่เมดิซังชอบ
พอมาวาดโธมัสเลยเกิดอาการหมดไฟขึ้นมาซะอย่างนั้น ^^"
เอาไว้เดี๋ยวจะตัดโธมัสออกแล้วทำภาพเซซิลเป็นขนาดใหญ่ส่งไปให้ทางPMนะคะ เผื่อจะเอาเป็นวอเปเปอร์ได้ :onion008

เรื่องตัดเส้นหนานี่ติดมาจากวาดยาจิรุรอบที่แล้ว ช่วงนี้ถ้าเห็นเล็ตเปลี่ยนแนวไปมาไม่ต้องงงกันนะคะ กำลังลองขีดๆเขียนๆอยู่

ตอบติสคุง

วาดใส่เฮมก็ไม่เห็นหน้าตาของเซซิลสิคะ ของดีเค้ามีไว้โชว์ อิอิ

Edit : แปะเพิ่มค่ะ วอเปเปอร์เซซิล ตามลิงค์เลยนะคะ ^^

http://i233.photobucket.com/albums/ee29 ... Wall01.jpg

ลุงอ่า ใจร้ายกับโธมัสมากๆ 5555
v
v
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

โพสต์โดย Shiryu » พฤหัสฯ. ก.ค. 30, 2009 11:59 pm

ซ้วยยยยย เซซิลน่าร้ากกกก :onion023

เมดิกับติสพูดหมดแล้ว วิจารณ์อะไรดีหว่า

อ้อ วิธีทำให้ภาพสวยขึ้น...

รูปภาพ

/me โดนตู้เค้กทับ
เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์!
รูปภาพ
Shiryu

Crazed Rune

LV. 36   EXP 247
Duelist
Na-Nal

โพสต์โดย andria_doria » ศุกร์ ก.ค. 31, 2009 7:56 am

เออ สวยกว่าจริงๆด้วยวุ้ย :?
รูปภาพ
Genso Suikoden ภาค "หมูถุย"
andria_doria
Elite Star

Wind Rune

LV. 11   EXP 99
Military Strategist Student
Soledt Academy of Military Science

โพสต์โดย SuikoAsLife » ศุกร์ ก.ค. 31, 2009 9:11 am

เดี๋ยวนี้เล็ตจังลงสีโปรแล้วนะเนี่ย เกราะของเซซิลรูปล่าสุดมีมิติมากๆเลย

แจ่มๆ 8-)
รูปภาพ

"THE STORY NEVER ENDs ... SUIKOFRIEND NEVER DIE ..."
TAG : Genso Suikoden Rhapsodia Tierkreis Suikogaiden Card Tactic เก็นโซ ซุยโคเด็น ซุยโคเฟรน ราฟโซเดีย แทคติค
SuikoAsLife
Site Admin

Lightning Rune

LV. 19   EXP 459
Dragon Breeder
Dragon Knights Domain

โพสต์โดย Medeus » ศุกร์ ก.ค. 31, 2009 11:07 pm

โอ้วว ขอบคุณมาก ๆ เลยครับ ^^ (ใน pm ยังไม่ได้ขอบคุณเลย ยังไง ก็ขอรวบขอบคุณใน rep นี้ไปเลยทีเดียวแล้วกันนะครับ)

เรื่อง สี ไม่จำเป็นต้องแก้หรอกครับ กำลังสบายตาดีเลยน่อ

เธอคนนั้น มีร่างแยกด้วย!!! ยังกะ ดอปเปล (ใน ro) ถ้า ดอปเปล น่ารักแบบนี้ จะยินดี ยอมพลีกาย(?)ไปให้มันฟันเอา exp เล่นเลย (แต่ lv ต้อง 99 แล้วนะ % จะได้ไม่ลด)

ไม่รู้เล็ตคุง บังเอิญ หรือจงใจ ที่ให้วาดให้เธอคนนั้น อยู่ด้านขวาของภาพ พอเอามาทำเป็น wallpaper ล่ะ เหมาะทีเดียวล่ะ เพราะความน่ารักของเธอคนนั้น จะไม่ถูกบดบังจาก icon บนหน้า desktop (icon อยู่ซ้าย รูปชัด ๆ อยู่ขวา)
ล้างหนี้สำเร็จแล้วโว้ยย!!! ต่อไป ก็เตรียมตัว ขึ้นขับหุ่น ระเบิดพลังเหล็กไหล
Medeus
Inspector

Wrath Rune

LV. 34   EXP 709
Blacksmith
Grassland
ที่อยู่: อันตัวข้า อยู่ท่ามกลาง น้ำ (SUI) ไฟ(FE) และเหล็ก(SRW)

โพสต์โดย *~Scarletmoon~* » เสาร์ ส.ค. 01, 2009 1:00 am

Medeus เขียน:ไม่รู้เล็ตคุง บังเอิญ หรือจงใจ ที่ให้วาดให้เธอคนนั้น อยู่ด้านขวาของภาพ พอเอามาทำเป็น wallpaper ล่ะ เหมาะทีเดียวล่ะ เพราะความน่ารักของเธอคนนั้น จะไม่ถูกบดบังจาก icon บนหน้า desktop (icon อยู่ซ้าย รูปชัด ๆ อยู่ขวา)

จงใจค่า เพราะกะว่าจะทำเป็นวอเปเปอร์อยู่แล้ว เอาไว้ใช้เองด้วยแหละ ^^"

SuikoAsLife เขียน:เดี๋ยวนี้เล็ตจังลงสีโปรแล้วนะเนี่ย เกราะของเซซิลรูปล่าสุดมีมิติมากๆเลย

แจ่มๆ 8-)

ขอบคุณที่ชมค่า ลงสีสวยเฉพาะอะไรที่เป็นชุดเท่านั้นแหละ 55

andria_doria เขียน:เออ สวยกว่าจริงๆด้วยวุ้ย :?

ทุกคนจะใจร้ายกับโธมัสเกินไปแล้ววววว =[]=
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง =o= SuikoFriend Fanart&Fiction =o=