[FanArt + Ori] 31/11/09 HNY 2010 cards หน้า 4 ล่างๆ

-โพสแฟนอาร์ทหรือฟิคชั่นของเกมส์ Suikoden- ใครอยากแต่งหรือวาดอะไรเชิญทางนี้ได้เลยครับ *กรุณาโพสเฉพาะผลงานของตัวเองเท่านั้น

Re: [FanArt] ฉลองบอร์ด phpBB3

โพสต์โดย redmagicians » ศุกร์ พ.ค. 22, 2009 9:05 am

รู้สึกลิมส์แบ๊ว =w=

วาดสวยดีครับ น่ารักดี ^^b
redmagicians
System Admin

Sun Rune

LV. 99   EXP 999
真実の盗む者
Rätselhaft

โพสต์โดย sasarai de ViVa » จันทร์ พ.ค. 25, 2009 7:23 pm

ลีมน่ารักดีนะครับ ช่วงนี้ได้แอนโธภาค 5 มา 5 ตอน เจอหน้าลีมกับองค์ชายจนเอียนแทบอ๊อกแน่ะครับ

/me รอคุณซือวาดตัวละครอื่นเพิ่มเติมในโอกาสต่อไป
ภาพประจำตัวสมาชิก
sasarai de ViVa
Elite Star

Earth Rune

LV. 19   EXP 713
Harmonian Soldier
Holy Kingdom of Harmonia

โพสต์โดย tsukasa » ศุกร์ พ.ค. 29, 2009 10:21 pm

เอาแฟนอาร์ทเฮตาเลียมาแปะ 555+

เพื่อเน้นย้ำว่า เฮตาเลียไม่ได้ Y ตามที่ลุงมังกรม่วงกล่าวหา!! =A=/

ขอนำเสนอ คู่สวิตเซอร์แลนด์ กับ ลิกเตนสไตน์

ภาพร่างน่ะ เมื่อไรจะเสร็จก็ไม่รู้ =w=a

รูปภาพ

ลิกจังเดี่ยวๆ

รูปภาพ

อยากคอสเร็วๆจัง คราวหน้าวาดคู่กะฮังการีดีกว่า

ต่อมาอันนี้ออริ วาดนานแล้ว

รูปภาพ
รูปภาพ
Draw a circle~ There's Earth~ Draw a circle~ There's Earth~ Let's have a toast with our boots!
Genso Suikoden
tsukasa
Elite Star

Wind Rune

LV. 20   EXP 517
Dragon horse rider
Gordius Village

Re: [FanArt] up 29/05/09 หน้า 2

โพสต์โดย *~Scarletmoon~* » ศุกร์ พ.ค. 29, 2009 10:37 pm

หนูลิกน่าร๊ากกกก สวิตแบ๊วไปนิดนึงแต่ก็โอเค ^^b

เราชอบเส้นหยาบๆนะ สวยดีออก

ออริชอบมังกร >w< กระต่ายก็น่ารักแฮะ ดูเป็นแฟนตาซีดี

หน้าสาวน้อยในออริแอบเพี้ยนไปนิดนึง แต่นั่นไม่ใช่ปัญหา มองข้ามได้ อิอิ

แอบเห็นเงาทึมๆข้างหลังต้นไม้ ใครอิจฉากันละเนี่ย 555+
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
*~Scarletmoon~*
Premier Star

Blue Gate Rune

LV. 32   EXP 1
Mage Warrior
Dunan Republic

Re: [FanArt] up 29/05/09 หน้า 2

โพสต์โดย Medeus » ศุกร์ พ.ค. 29, 2009 11:32 pm

เคยได้ยิน เรื่องเกี่ยวกับ เฮตาเลีย มาบ้าง แต่ก็ไม่ค่อยรู้เรื่องนักหรอกนะ รู้แค่ว่า เป็นการ์ตูนที่เอาชาติต่าง ๆ มาทำเป็นตัวละคร โดยเนื้อเรื่อง อิงตามช่วงสงครามโลกครั้งที่ 1

เอาล่ะ เมนท์ รูปล่ะนะ

ผมว่า ภาพร่าง ๆ ก็ดูดีอยู่แล้วนะ ปล่อยไว้แบบนี้ ก็ไม่เลวนะ แต่ รูปลิกเตนสไตน์ คนเดียวกัน จากทั้งสองรูป กลับมองดูไม่ค่อยคล้ายกันเลยแฮะ

อาจเป็นเพราะลักษณะโครงหน้าล่ะมั้ง นี่ ถ้าไม่บอกว่าเป็นรูปของซือคุงทั้งคู่ ผมจะคิดว่า เป็นคนละคนกันวาดนะเนี่ย แต่ถ้าถามส่วนตัวแล้ว ผมชอบรูปไหนมากกว่า ก็ขอตอบรูปแรกแล้วกันน่อ ดูเป็นเด็กสาวน่ารักกว่า (เหตุผลอะไรของแกเนี่ย?!)

ส่วนรูปออริ

ผมว่านิ้วของตัวละคร ยังทำได้ไม่สมจริงนะ นิ้วนางยาวกว่านิ้วกลาง (มือซ้ายของตัวหญิง) มังกร จ้องกระต่ายไม่กระพริบเลยแฮะ คิดว่ากำลังอยากหาอะไรกินด้วยร่วมกับพระนางหรือไงกันครับ องค์ประกอบภาพเกือบจะดีแล้ว เสียแต่หน้ามังกรเนี่ยหละ ที่ทำหน้าเซ็งไปหน่อยน่อ
ล้างหนี้สำเร็จแล้วโว้ยย!!! ต่อไป ก็เตรียมตัว ขึ้นขับหุ่น ระเบิดพลังเหล็กไหล
Medeus
Inspector

Wrath Rune

LV. 34   EXP 709
Blacksmith
Grassland
ที่อยู่: อันตัวข้า อยู่ท่ามกลาง น้ำ (SUI) ไฟ(FE) และเหล็ก(SRW)

โพสต์โดย Shiryu » เสาร์ พ.ค. 30, 2009 8:20 am

อยากรู้จังถ้าเฮตาเลียเป็นการ์ตูนเมกาจะวาดเยอรมันกับญี่ปุ่นออกมาแบบไหนหว่า :lol:
หนูลิกนี่ใครเหรอครับ ว่ากันว่าตัวละครหญิงที่วิ่งดุ๊กดิ๊กไปมาในการ์ตูนวายมักจืดจาง :onion019

ภาพออริเอาพดินสอลากแบบไม่ร่างสินะ โอ้วววว องค์ประกอบเจ๋ง โครงร่างแม่นยำ
เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์!
รูปภาพ
Shiryu

Crazed Rune

LV. 36   EXP 247
Duelist
Na-Nal

โพสต์โดย saris » อาทิตย์ พ.ค. 31, 2009 1:39 pm

ซือจัง นี่ถ้าซือจังวาดหนูลิมส์ กับลิก อีกซักระยะนะ เค้าต้องเปลี่ยนเผ่าพันธุ์จากแสงม่วงกลายร่างเป็นโลลิคอนแน่ อ้ากกก ลิกน่าร้ากกกกกกกกกกกกกกสุดๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

รีเควส สวิส-ลิก เยอะๆนะฮ้า เค้าจะกลายเป็นแฟนคลับแระ อีกไม่นานด้วยพลังรูปของซือจัง
รูปภาพ
saris
Early Star

LV. 3   EXP 471
Traveller

โพสต์โดย tsukasa » จันทร์ มิ.ย. 08, 2009 9:10 pm

เรื่องมันเกิดจากอ้อล์ส่งนิคอตโตะมาให้เล่น (??) เลยนึกถึงความหลังเก่าเมื่อตอนอยู่ไกอา เลยกลับไปดูสภาพ

ผลคือมีไอเทมใหม่เยอะมากมาย มีไอเทมเงินแคชด้วย (เป็นไอเทมชนิดพัฒนาได้ด้วย ว๊าว สรรหามาล่อจริงๆเลย =A=; มีเขียนว่าบัตรมีขายที่ 7-11 แต่แน่นอน ที่อเมริกานะ ไม่ใช่ที่ไทย =w=") ไม่มีเงินแคชก็เอามาด้วยเงินฟรีในไกอาก็ได้ =3= ก็เลยจัดการปั่นรูปลง contest เอา = = (ตอนนี้ลง auction อยู่ด้วย = =/) เป้าหมายคือ inari's beads =A=+ ราคาพุ่งถึง 330k ก่าแย้ว T T อีกอัน kitsune mask อันนี้ไม่ต้องพูดถึง ตอนนี้พุ่งถึง 1.1m T T!!! ตอนนี้ที่ตัวมีอยู่ 7k 555+)

ไหนๆก็วาดแล้ว เอามาโปะด้วยก็แล้วกัน ^^

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

(ลง contest เดียวกันหมดแหละฮับ วาด OCs รางวัลหลายตำแหน่งดี 55+ ท่าทางจะกวาดง่าย ^^ เพราะคนลงน้อย เหอะๆๆ << โกง)

ป.ล. มัน shonen-ai นะ มุ... เตือนช้าไปไหม ^^ เอาน่ะ หนูไม่ได้วาดอะไรมากมายสักหน่อย 555+ ยังไง 1 ในนั้นก็วาดตามโครงผู้หญิงอยู่แล้ว 5555+
รูปภาพ
Draw a circle~ There's Earth~ Draw a circle~ There's Earth~ Let's have a toast with our boots!
tsukasa
Elite Star

Wind Rune

Re: [FanArt + Ori] up 08/06/09 หน้า 2

โพสต์โดย *~Scarletmoon~* » จันทร์ มิ.ย. 08, 2009 9:49 pm

แสงเงากับองค์ประกอบฉากทำออกมาได้สวยดีจ้า

แต่โครงหน้าของหนุ่มผมดำดูจะเพี้ยนๆไปนิดหน่อยในบางมุมนะ นอกนั้นสวยหมด =w=b

ผู้ชายผมยาวทั้งคู่เลย น่าร๊ากกกกกกก >_<

ปล. ซือจัง~ ช่วงนี้in loveรึเปล่า วาดออกมาบรรยากาศซึ้งกินใจมากเลย อิอิ
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
*~Scarletmoon~*

Blue Gate Rune

LV. 32   EXP 1
Mage Warrior
Dunan Republic

Re: [FanArt + Ori] up 08/06/09 หน้า 2

โพสต์โดย Medeus » จันทร์ มิ.ย. 08, 2009 9:57 pm

tsukasa เขียน:ป.ล. มัน shonen-ai นะ มุ... เตือนช้าไปไหม ^^

โอ้วว มันช้าไปแล้วเลยครับ!!! ทำไมไม่เตือนตั้งแต่หัวกระทู้ล่ะเนี่ย ถึงแม้จะบอกว่าเป็นโครงผู้หญิง แต่ผมก็รับรู้ได้ว่ามันเป็นผู้ชายนะครับ!!! เห็นรูปแรก นี่งงเลย พอเลื่อนมาถึงข้างล่าง ถึง ๆ บางอ้อ

ผมว่า ซือคุง น่าจะเอาดี ทางด้าน ภาพร่าง หรือ ภาพที่ยังไม่ลงสีได้เหมือนกันนะ เพราะ ภาพที่ไม่ลงสี ผมว่าดูดีมากเลยทีเดียวล่ะ (ไม่ได้หมายความว่า ซือคุง ลงสี ไม่สวยนะ บอกไว้ก่อนน่อ)
ล้างหนี้สำเร็จแล้วโว้ยย!!! ต่อไป ก็เตรียมตัว ขึ้นขับหุ่น ระเบิดพลังเหล็กไหล
Medeus
Inspector

Wrath Rune

LV. 34   EXP 709
Blacksmith
Grassland
ที่อยู่: อันตัวข้า อยู่ท่ามกลาง น้ำ (SUI) ไฟ(FE) และเหล็ก(SRW)

โพสต์โดย Siegfried » จันทร์ มิ.ย. 08, 2009 10:54 pm

ภาพร่างลิกกะสวิสสวยมากเลยครับ=w=b (เอาเป็นว่าผมชอบ :lol: )ออรินี่ได้บรรยากาศการ์ตูนบางเรื่องที่เคยอ่านดีจัง

รูปที่ส่งประกวดก็สวยดีนะครับ ขอให้ได้รางวัลเน้อ
รูปภาพ
ช่วยกันอุดหนุน Sub - KOTAKU หน่อยเน้อ =w=//
ผมเพิ่งทำ Dog Days S1 จบไป ตอน S2 ออกใหม่ๆ
แล้วก็ทำเรื่อง Hyouga อยู่
รับรองการสะกดคำและภาษาโดยผมเอง =w=b
Siegfried
Elite Star

Unicorn Rune

LV. 21   EXP 375
Maximilian Knight
Grassland

โพสต์โดย FLOW » อังคาร มิ.ย. 09, 2009 9:06 am

แฟนอาร์ทมีลีมขาวดำรูปนึง ส่วนออริฟูลคัลเลอร์เป็นแผงเรย แถมยังว๊ายวายอีก 8-)
FLOW
Ancient Star

Champion's Rune

LV. 47   EXP 898
Godwin Commander
Stormfist

โพสต์โดย Pedeang » พุธ มิ.ย. 10, 2009 10:09 pm

โหเจ๊ ซื่อ วาดรูปได้ง๊ามงามเนอะ! วาดภาพเล็กๆแล้วดูเป็นเด็กดีจริงๆ

แล้วจะคอยติดตามต่อน่ะเจ๊ อย่าพึ้งเลิกวาดหละ
Pedeang
Glow Star

Earth Rune

LV. 8   EXP 35
City Guard
Antei

โพสต์โดย tsukasa » อาทิตย์ มิ.ย. 14, 2009 4:03 pm

เอามาแปะต่อ ช่วงนี้เห็นหนูไม่ค่อยอยู่บ็อกซ์ก็คือนั่งวาดรูปอยู่แหละค่ะ =w=" ก็กว่าจะได้ของอีกยาวไกลเลย (แถมมีอยากได้โผล่มาเรื่อยๆ TAT)

รูปภาพ
อันนี้วาด freebies ให้คนที่มารีเควสก์ภาพซุยโคเดน (พอดีภาพต้นฉบับยังวาดไม่ออก เนื่องจากยังทำใจไม่ลง ที่เขาขอให้วาดลุคคู่กับ... นานามิ!!!!! OAO!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!) ถามว่าทำไมไม่ลงสี โห.. นี่ของฟรีให้ชาวบ้านเค้านะคุณ ขืนลงสีให้ไป ราคาภาพหนูก็ตกอ่ะดิ :3 เดี๋ยวลูกค้ารายอื่นหนูมาบ่น+ขอลดราคานะ =A=/

ต่อมา มาแดนออริ กะรีเควสก์ภาพอื่นๆดีกว่า (ก็ออริของชาวบ้านเค้าน่ะแหละ) ลงสีเพราะได้้โกลด์ ^^~

รูปภาพ
อันนี้ไม่มีอะไร ภาพโฆษณาเฉยๆ =w= แปะไว้ที่ลายเซ็นว่าใครอยากให้วาดก็จ่ายมา more detail, more gold ^^ << ไม่ได้พิมพ์ยังงี้หรอก แต่ความหมายประมาณนี้แหละ... เหมาะกะทำ bribe shop จริงๆเลยแฮะ)

รูปภาพ
OC ของคุณ A (<< ทำไมชื่อนี้น่ะเหรอ พอดีไม่จำชื่อลูกค้าหรอก ^^ อ๋อ ภาพนี้ขายถูกฮับ 30k เอง) คุณภาพแอบต่ำเพราะถูก และอีกเรื่องคือระหว่างทำ โปรแกรม SAI ก็หมดช่วงทดลองใช้พอดีเลยเซฟไม่ได้ XD~ นี่ใช้ปุ่มปริ้นท์สกรีนช่วยนะเนี่ย =w=a)

รูปภาพ
OC ของ Soroxel งับ (ทำไมรายนี้จำชื่อได้น่ะเหรอ? อ๋อ เขาทิปให้หนูอีก 23k น่ะ ^^ รวมทั้งหมดเป็น 103k ^^v ภาพคู่คิดแพงขึ้น 55+) ใครจะรู้ไหมว่ามันมาจากไหน???? ติ๊กต่อกๆๆๆ.... ไม่รู้สินะ (เออ ใครมันจะรู้) The Little Mermai.... เอ้อ ไม่สิ ต้อง Merman ค่ะ 555+ จริงๆมันก็ไม่ได้ little เลยนะ =w=a ถ้ามีภูมิต้านทางสักนิดก็ลองกดไปอ่านได้นะฮับ >> ที่นี่ ระดับแค่ shonen-ai เอง =w=b ตลกดีนะ อ่านแก้เครียดได้ 55+ ในรูปเนี่ย ผมแดงเอริค ส่วนผมดำน่ะแอเรียล ^^

ของแถม ตอนวาดนั่งฟังไปด้วย 55+

เอาใจหนุ่มๆด้วยภาพสาวมั่ง...

รูปภาพ
OC ของ madhatterkyoko ^^ (รายนี้จำชื่อได้เพราะอะไรน่ะเหรอคะ ก็ไม่มีอะไรหรอก แค่ภาพนี้ขายไปในราคา 60k ^^v)

===================

ก็หนูบอกแล้วไงว่าหนูก็เอาโครงผู้หญิงมาใช้น่ะ ^^ อย่างน้อยหน้าก็ใช่ล่ะ 55+

100k ก็ 1แสนล่ะงับ แต่เงินที่ gaiononline นะ ^^ ขอฝึกอีกหน่อยก็จะดูสิว่ามีใครจะหลงจ่ายเงินดอลล์ให้หนูทำ RL commission ไหม 55+
v
แก้ไขล่าสุดโดย tsukasa เมื่อ อาทิตย์ มิ.ย. 14, 2009 6:50 pm, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
รูปภาพ
tsukasa
Elite Star

Wind Rune

Re: [FanArt + Ori] up 14/06/09 หน้า 2

โพสต์โดย Shiryu » อาทิตย์ มิ.ย. 14, 2009 6:42 pm

จะสาวหรือจะสาวดุ้นหน้าไม่ต่างกันเล้ย =A=

เดี๋ยวๆ k นี่อะไรครับ วาดภาพนึงได้เป็นแสนเลยเรอะ!!! OwO
เงือกน้อยชอบนะ เพลงเพราะดี part of my world สุดยอด!
เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์!
รูปภาพ
Shiryu

Crazed Rune

LV. 36   EXP 247
Duelist
Na-Nal

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง =o= SuikoFriend Fanart&Fiction =o=