[แปล] Suikoden 4 doujinshi - Sand Stars by Resurrect

-โพสแฟนอาร์ทหรือฟิคชั่นของเกมส์ Suikoden- ใครอยากแต่งหรือวาดอะไรเชิญทางนี้ได้เลยครับ *กรุณาโพสเฉพาะผลงานของตัวเองเท่านั้น

[แปล] Suikoden 4 doujinshi - Sand Stars by Resurrect

โพสต์โดย sasarai de ViVa » พุธ มิ.ย. 10, 2009 8:45 pm

หลังจากที่โดนมรสุมทั้งอาการความเจ็บป่วย และความหลอนในการแปลมังกะ P3 ทำให้ผมติดสถานะ stun แปลอะไรไม่ออกไปพักใหญ่ รอบนี้อาการเริ่มดีขึ้นเลยอยากจะลองวอร์มด้วยอะไรเบาๆ ก่อนกลับไปเคลียร์ไหดองทั้งหลายแหล่ให้มันจบสิ้นไปเสียที

แล้วหวยก็มาลงที่โดจินจากซุย 4 อันนี้ครับ (เพราะเป็นโดจินนี่แหละเลยเอามาแปะห้องนี้) ซึ่งเป็นโดจินของภาค 4 ตอนเดียวที่มีอยู่ในมือ ซึ่งไม่รู้ว่าลุงชีริวแกแปลไปหรือยัง เพราะตอนที่ได้มาใหม่ๆ ก็ต่างคนต่างเกี่ยงกันแปล ไม่มีใครยอมแปลกันเลยสักคน โดยลุงให้เหตุผลว่า "มันไม่สนุกอะ แปลยังไงก็ไม่สนุก" ส่วนผมก็ขี้เกี๊ยจขี้เกียจ ก็เลยดองกันไปดองกันมาด้วยประการฉะนี้แล

ก็ยังเป็นการแปลแบบดำน้ำบุ๋งๆ จอกแหนติดเต็มหัวและอุดมไปด้วยการตีไข่ใส่สีตามสไตล์ผมล่ะนะครับ ถ้าชาชินกันแล้ว หรือรับกันได้ก็ไปอ่านกันเลยครับ

ปล.คุณเจสามารถเข้าไปเช็คกระแสตอบรับของท่านผู้อ่านมังกะ P4 ได้ในเอนทรี่ที่เกี่ยวข้องได้ในบล็อกผมนะครับ (ถึงจะมีไม่กี่เม้นท์แต่ก็เป็นเสียงตอบรับที่ดีนะครับ)

อ่านจากขวามาซ้ายเหมือนเดิมนะครับ

รูปภาพ
รูปภาพ

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
sasarai de ViVa
Elite Star

Earth Rune

LV. 19   EXP 713
Harmonian Soldier
Holy Kingdom of Harmonia

Re: [แปล] Suikoden 4 doujinshi - Sand Stars by Resurrect

โพสต์โดย redmagicians » พุธ มิ.ย. 10, 2009 8:53 pm

แหม ถูกใจคนชอบคู่นี้จังเลย =w=b

อยากเห็นองค์ชายกับลูเซบ้างจัง :lol:

ที่จริงตั้งในหมวด general ก็ได้นะครับ หมวดนี้มัน fanart อ่ะ ไม่ค่อยตรงกับโดจินนะ

ปล. รับทราบเรื่อง p4 นะครับ
redmagicians
System Admin

Sun Rune

LV. 99   EXP 999
真実の盗む者
Rätselhaft

Re: [แปล] Suikoden 4 doujinshi - Sand Stars by Resurrect

โพสต์โดย Medeus » พุธ มิ.ย. 10, 2009 8:57 pm

โอ้โห ความรัก อบอวล ไปทั่วทั้งกระทู้เลยแฮะ คือ มันไม่สนุก ก็จริง แต่มันออกจะ romance นะครับ ^^

มิลเลย์ วาดได้น่ารักมาก น่าเสียดาย อึ๋มไปหน่อย ไม่งั้น ก็น่า เชียร์ มากกว่านี้ => แกมองอะไรของแก!! :onion002

ลาซโล ก็นะ รู้จักนิสัยของพวกจิเวลเป็นอย่างดี...ว่าแต่ทำหน้าแบบนั้น มันหมายความว่ายังไงเหรอนั่น?

แฟลร์ ก็นะ ช่างเป็นพี่สาวที่แสนดีจริง ๆ ไม่มีหวงน้องชายเลยสักกะนิด

แต่น้องชาย ดันแสบ ฉุดสาวหนีไป ปล่อยให้พี่สาวต้องเก้อซะงั้น ก๊าก 55555

อ้อ และที่ชิริว ไม่ยอมแปล เพราะ มิซูกิ ไม่สวย แถมยัง เถิก ด้วยใช่ไหมล่ะครับ :lol: /me โดนชิริวใช้ท่ามังกรถล่มโรซันใส่ :onion021 :onion022

โอ้วว ยังไงซะ ก็ขอบคุณ ซาซา มากน่อ ที่อุตส่าห์แปลมาให้อ่านกันครับ ^^
ล้างหนี้สำเร็จแล้วโว้ยย!!! ต่อไป ก็เตรียมตัว ขึ้นขับหุ่น ระเบิดพลังเหล็กไหล
Medeus
Inspector

Wrath Rune

LV. 34   EXP 709
Blacksmith
Grassland
ที่อยู่: อันตัวข้า อยู่ท่ามกลาง น้ำ (SUI) ไฟ(FE) และเหล็ก(SRW)

โพสต์โดย Hikakichi » พุธ มิ.ย. 10, 2009 9:15 pm

โฮกกกกกกกกก คู่นี้น่ารักจริงๆ สนับสนุนโดจินองค์ชายXลูเซอีก1เสียง

ฮาตอนจบดีแท้ เจ้าบ่าวพาเจ้าสาวออกทะเล งานนี้ท่านพี่ได้ตามไปจัดพิธีกลางทะเลแน่นอน

แปลออกมาได้ดีเช่นเคยครับซาซ่า
รูปภาพ
Hikakichi
Elite Star

Fire Rune

LV. 16   EXP 165
Magician
Queendom of Falena

โพสต์โดย Pedeang » พุธ มิ.ย. 10, 2009 9:57 pm

เด๋วนี้หัดแปลเรื่อง รักๆ หรอเพ่

ไม่สมกะเป็นเพ่เลยนะเนี่ย 5555+

แต่ก็แปลได้ดีเพ่แปลต่อไปนะ จะคอยเบิ่ง 55+
Pedeang
Glow Star

Earth Rune

LV. 8   EXP 35
City Guard
Antei

โพสต์โดย Medeus » พุธ มิ.ย. 10, 2009 9:59 pm

ถ้าจำไม่ผิด เห็น ซาซา เคยบอกว่า ได้โดจิน คู่ องค์ชาย + ลิมส์ มาจนเอียนนี่นา ไหน ๆ ก็ไหน ๆ แล้ว ก็ขอชมต่อด้วยนะครับ (เอ็งไม่ได้แปลเอง ก็ใช้เขายันเลยนะ)

อ้อ ยังไงก็รักษาสุขภาพด้วยแล้วกันน่อ อย่าหักโหมมากไปนัก พึ่งฟื้นตัว ก็ค่อย ๆ เป็นค่อย ๆ ไปดีกว่าน่อ
ล้างหนี้สำเร็จแล้วโว้ยย!!! ต่อไป ก็เตรียมตัว ขึ้นขับหุ่น ระเบิดพลังเหล็กไหล
Medeus
Inspector

Wrath Rune

LV. 34   EXP 709
Blacksmith
Grassland
ที่อยู่: อันตัวข้า อยู่ท่ามกลาง น้ำ (SUI) ไฟ(FE) และเหล็ก(SRW)

โพสต์โดย Shiryu » พุธ มิ.ย. 10, 2009 10:43 pm

จะบอกว่าพอเห็นซาซ่าบอกว่าแปะโดแล้วไอ้เราก็หาอยู่ตั้งนานว่าอยู่ไหน คิดว่ากระทู้จืดจางตามตัว ที่แท้แอบมาลงห้องนี้เอง

โดจินซุย4ก็เป็นอันนี้จริงด้วยแหละ หาโดภาคนี้ได้ยากยิ่งนัก orz

อ้อ และที่ชิริว ไม่ยอมแปล เพราะ มิซูกิ ไม่สวย แถมยัง เถิก ด้วยใช่ไหมล่ะครับ :lol:

ใช่ เฮ้ย! ไม่ใช่!! เราไม่ชอบโดสายแพร์ๆตะหาก
เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์!
รูปภาพ
Shiryu
Premier Star

Crazed Rune

LV. 36   EXP 247
Duelist
Na-Nal

โพสต์โดย *~Scarletmoon~* » พุธ มิ.ย. 10, 2009 11:45 pm

ว้าวววๆๆๆๆ โรแมนติก(จนน่าอิจฉา)มากเลยค่ะ 55+

โดวาดสวยดี แต่ลาซโลดูบุคลิกเพลย์บอยไปนิดนึง

ขอบคุณสำหรับคำแปลนะคะ สนุกมากเลยค่ะ :onion031
Genso Suikoden
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
*~Scarletmoon~*

Blue Gate Rune

LV. 32   EXP 1
Mage Warrior
Dunan Republic

โพสต์โดย FLOW » พุธ มิ.ย. 10, 2009 11:50 pm

ขอบคุณที่แปลให้อ่านคับ :P

ถ้าถามว่ามิลเล่ย์เป็นใครจะโดนตื้บไม๊ครับเนี่ย ภาคนี้จืดจางเจรงๆ จำได้อยู่แค่สิบกว่าตัวเท่านั้นเองอ่ะครับ :roll:
FLOW
Ancient Star

Champion's Rune

LV. 47   EXP 898
Godwin Commander
Stormfist

โพสต์โดย Mysh » พฤหัสฯ. มิ.ย. 11, 2009 4:48 pm

ไม่ได้เล่นภาค4 แต่เข้ามาชิมความหวาน

ลาซโล : เอ้า! ออกทะเลได้

อ่านแล้วอารมณ์นี้เลยแฮะ จับเจ้าสาวหนีตามกันไป ไม่รองานแต่งซะงั้น

ในที่สุด ผู้ชายตูดสวยก็สมหวังในรัก 5555 /me โดนรินซังฆ่า

แปลแบบเรียบๆง่ายๆแบบนี้ก็อ่านง่ายดีครับ ชอบมาก แปลอีกนะพี่เน็ค จะรอนาคร้าบ
รูปภาพ
Mysh

Fire Sealing Rune

LV. 30   EXP 296
Chef of Black Dragon Group
Black Dragon Island

โพสต์โดย sasarai de ViVa » พฤหัสฯ. มิ.ย. 11, 2009 4:56 pm

ทำไมกระทู้แปลมังกะกบฎ คนมาเม้นท์ไม่เยอะแบบนี้มั่งฟะ /me โดนมดรุมกระทืบ

โดคู่องค์ชายกับลูเซริน่า ผมไม่มีเลยอะครับ ที่เหลืออยู่ก็จะมีแอนโธ 2 ตอน ลีมส์กับกิเซลตอนนึง อีกตอนก็จะเป็น 4Koma แป๊กๆ
ซึ่งโดจินอันอื่นที่เหลือก็จะเป็นของภาค 5 ทั้ง 2 ชุด เลยครับ ชุดนึงจบในตอน(มี 2 ตอน) อีกชุดนึงน่าจะตอนยาวเพิ่งออกมาตอนเดียว โดยตอนนี้เคยคุยกับลุงแล้วได้ความว่ารอให้มันออกมาให้ครบๆ ก่อนแล้วค่อยแปล

ในเว็บ Ramsus ยังมีตอนอื่นๆ เหลืออยู่อีกนะครับ แต่มันวายยาโอย ผมเลยเลือกที่จะไม่แตะต้องน่าจะดีที่สุด 555+ /me โดนสาวกยาโอยกระทืบ

คิดว่าหลังจากนี้คงจะเคลียร์แปลในส่วนของซุยโคเด็นทั้ง 4 ชุดให้เสร็จ แล้วค่อยไปเคลียร์ไหใบอื่นต่อไปครับ

ขอบคุณสำหรับเสียงตอบรับ และทุกคำติชมที่ผ่านมาเป็นเวลานานของทุกๆ คนมากเลยนะครับ
ไม่งั้นวันนี้ผมคงไม่สามารถดำน้ำแปลมังกะมั่วๆ ได้อย่างหมดจดขนาดนี้

ขอบคุณจริงๆ ครับ
sasarai de ViVa
Elite Star

Earth Rune

LV. 19   EXP 713
Harmonian Soldier
Holy Kingdom of Harmonia

โพสต์โดย buffo » ศุกร์ มิ.ย. 12, 2009 2:06 am

กระทู้นี้มันสีชมพู!! แถมยังมีกลิ่นหอมหวานอีกตะหาก :onion023

เดี๋ยวไปเปิดซุย 4 เล่นต่อซักนิดดีกว่า
Suikoden ภาคมุขแป้ก
buffo
Elite Star

Fire Rune

LV. 10   EXP 874
Beaver
Beaver Lodge

ย้อนกลับไปยัง =o= SuikoFriend Fanart&Fiction =o=