ปัจจุับันชอบ Character Design ชุดไหนที่สุดเหรอครับ

-พูดคุยเรื่องทั่วไปเกี่ยวกับ Suikoden- ทั้งเนื้อหาในเกม โครงเรื่อง ประวัติศาสตร์ชาติซุยโคเด็น หรือ ตัวละครที่ชื่นชอบ

ปัจจุับันชอบ Character Design ชุดไหนที่สุดเหรอครับ

Kawano Junko (ภาค 1,4, Rhapsodia)
7
37%
Ishikawa Fumi (ภาค 2,3)
10
53%
Yashioka Sho (ภาคไกเด็น 1,2)
0
ไม่โหวต
ดีไซน์หลายคน คนวาดหลัก คือ Fujita Kaori (ภาค 5)
2
11%
ดีไซน์หลายคน คนวาดหลัก คือ Hirooka Masaki (ภาคเทียไคร์ส ทีมงานหลายคนในภาคนี้ดีไซน์ภาค 5 ด้วย)
0
ไม่โหวต

โหวตทั้งหมด : 19

โพสต์โดย redmagicians » ศุกร์ พ.ค. 29, 2009 7:53 pm

เนื่องจากมีภาคใหม่ออก เลยถามอีกรอบ =w= แก้ร้าง
Kawano Junko (ภาค 1,4, Rhapsodia)
Ishikawa Fumi (ภาค 2,3)
Yashioka Sho (ภาคไกเด็น 1,2)
ดีไซน์หลายคน คนวาดหลัก คือ Fujita Kaori (ภาค 5)
ดีไซน์หลายคน คนวาดหลัก คือ Hirooka Masaki (ภาคเทียไคร์ส ทีมงานหลายคนในภาคนี้ดีไซน์ภาค 5 ด้วย)
redmagicians
System Admin

Sun Rune

LV. 99   EXP 999
真実の盗む者
Rätselhaft

Re: ปัจจุับันชอบ Character Design ชุดไหนที่สุดเหรอครับ

โพสต์โดย *~Scarletmoon~* » ศุกร์ พ.ค. 29, 2009 8:28 pm

ชอบดีไซน์ของคุณIshikawa Fumi(ภาค2-3)ที่สุดแล้วค่ะ

เพราะอุตส่าห์ประทานโจวี่มาให้เล็ต เอ้ย! เพราะตัวละครแต่ละตัวมีเสน่ห์ดึงดูด แล้วก็เป็นเอกลักษณ์ดีค่ะ คอสตูมสวยด้วย ชอบๆ

ภาค5 ไกเดน แล้วก็เทียไคร์สจะชอบพอๆกัน ภาค5คอสตูมอลังการดี ^^

ส่วนภาค1/4/ราฟ รู้สึกบางตัวจะจืดไปนิดหน่อย ดูแล้วไม่จดจำ 55+
Genso Suikoden
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
*~Scarletmoon~*
Premier Star

Blue Gate Rune

LV. 32   EXP 1
Mage Warrior
Dunan Republic

Re: ปัจจุับันชอบ Character Design ชุดไหนที่สุดเหรอครับ

โพสต์โดย Reingale » ศุกร์ พ.ค. 29, 2009 8:30 pm

ผมชอบคาแร็คเตอร์ของภาคสามครับ
รูปภาพ
Reingale
ชนะเลิศอันดับ1 SF#1.5

Resurrection Rune

LV. 20   EXP 96
Detective
Toran Republic

โพสต์โดย FLOW » ศุกร์ พ.ค. 29, 2009 9:06 pm

ชอบภาค 2 กับภาค 3 ครับ ลายเส้นและดีไซน์ดูเป็นแฟนตาซีร่วมสมัยดี ตัวละครทุกตัวดูกลมกลืนกันดี ไม่ค่อยมีตัวเด็กแนวหลุดโลกนัก ส่วนของภาคแรกกะภาค 4 อุบาทว์ไป(ไม่)หน่อย แต่ก็ยังสู้ภาค 5 ไม่ได้! แรกๆก็ชอบนะแต่พอหลังๆมาคิดดูอีกทีแล้ว....สตอร์มฟิสต์เมืองหลวงเก่านี่ยุโรปมากๆแล้วทำไมพอย้ายเมืองหลวงมาฟาเลน่าแล้วมันพัฒนาการไปคนละซีกโลกเลยฟะ!! ดาวน์เกรดไปเป็นญี่ปุ่นโบราณซะงั้น อะไรมันจะ turn upside down ได้ขนาดนี้ ตัวละครอยู่ในอาณาจักรเดียวกันแต่แต่งตัวยังกะออกมาจากคนละโลกแบบเทียไครซ์ยังไงยังงั้น :x
FLOW
Ancient Star

Champion's Rune

LV. 47   EXP 898
Godwin Commander
Stormfist

โพสต์โดย Medeus » เสาร์ พ.ค. 30, 2009 12:02 am

ชอบของ Ishikawa Fumi ที่วาด ภาค 2-3 เหมือนกันครับ

ผมรู้สึกเลยว่า คน ๆ นี้ วาดตัวละครออกมาได้อย่างน่าดึงดูดมากเลยนะ (ใช้คำนี้ ฟังดูเพี้ยนไปมะ?) คือจะว่าไงดีล่ะ เอาเป็นว่า

ถ้าผมไม่มีความรู้ หรือไม่เคยเล่น Suikoden เลย แล้วเอา ทุกภาค มาเรียงกัน แล้วให้หยิบขึ้นมา 1 ภาคแล้วล่ะก็

ผมก็คงหยิบภาค 3 ขึ้นมานะ หน้าปกเกม ตัวละคร น่าจะไม่อลังการงานสร้างอย่าง 1 2 หรือ 5 แต่ผมว่าตัวละครบนหน้าปกนั่นน่ะ มันน่าดึงดูดให้ซื้อมากที่สุดเลยนะ ผู้หญิงใส่ชุดอัศวิน เด็กชายใส่ชุดเหมือนเผ่าอะไรสักอย่าง กับชายกลายคนสวมผ้าปิดตาใส่ชุดดำ ฟังดูเหมือนไปคนละทางใช่ไหมล่ะ แต่พอมารวมกันแล้ว กลับดูลงตัว และกลมกลืนไปกันได้อย่างไม่น่าเชื่อ (แต่อาจเป็นเพราะมีพวกคนตัวเขียวมายืนเป็น background ด้วยก็ได้นะ)
ล้างหนี้สำเร็จแล้วโว้ยย!!! ต่อไป ก็เตรียมตัว ขึ้นขับหุ่น ระเบิดพลังเหล็กไหล
Medeus
Inspector

Wrath Rune

LV. 34   EXP 709
Blacksmith
Grassland
ที่อยู่: อันตัวข้า อยู่ท่ามกลาง น้ำ (SUI) ไฟ(FE) และเหล็ก(SRW)

โพสต์โดย SuikoAsLife » เสาร์ พ.ค. 30, 2009 12:22 am

Ishikawa Fumi (ภาค 2,3) ครับ

ตอนเล่นภาคแรก ชอบคาแรคเตอร์ของตัวละครบางตัว มีหลายตัวเหมือนไม่ตั้งใจวาด(อาร์ทไปหน่อย) รวมๆแล้วมีตัวที่น่าเอามาเล่น
ตอนเล่นภาคสอง ชอบคาแรคเตอร์ของตัวละครเกือบทุกตัว แม้กระทั่งตัวละครจากภาค1ที่เอามาดัดแปลงใหม่ ก็ยิ่งชอบมากยิ่งขึ้น ขนาดcdU'ตัวร้ายยังน่าเอ็นดูเลยเถอะ!
ตอนเล่นภาค 3 พอเห็นคาแรคเตอร์ดีไซต์แล้วค่อนข้างอบอุ่นใจ เพราะรู้สึกผูกพันธ์กับล้านเส้น โทนสีของตัวละครใหม่ๆ เลยทำให้พาลคิดไปว่านี่แหละ Suikoden Style!
ตอนเล่นภาค 4 เห็นครั้งแรกชอบราสโล ส่วนกลุ่มเพื่อนของข้างเฉยๆ ตัวละครอื่นๆก็จืดจางไม่ต่าง กันพอรู้ว่าคนออกแบบภาคเดียวกับภาค 1 ก็ไม่แปลกใจเท่าไหร่ แต่ถ้ารวมเรื่องลานเส้น +การลงสีก็โอเคอยู่ (เพราะภาคนี้เท็ดอัพเกรดขึ้นเยอะ 555+)
ตอนเล่นภาค 5 ไม่ถูกชะตากับตัวละครหลายตัว จนพาลไม่อยากเล่น นอนดีกว่า(เอ๊ย) ชอบกลุ่มควีนไนท์กับพวกองค์ชาย ถ้าหลุดไปเป็นพวกสัตว์หรือเผ่าอื่นๆเริ่มไชอบละ
ภาคราพโซเดีย ไม่รู้ใครออกแบบ แต่ก็ชอบรองลงมาจากภาค2-3 นะครับ
ภาคไกเด็น ชอบภาพในเกมมากๆ ลงสีน่ารัก สดใสจริงๆ
ภาคเทียเครซ์ ไม่ค่อยประทับใจเท่าไหร่ แต่โทนสีก็ใช้ได้นะ

สรุป อยากให้คนออกแบบภาค 2-3 กลับมาออกแบบอีกครับ :onion001
รูปภาพ

"THE STORY NEVER ENDs ... SUIKOFRIEND NEVER DIE ..."
TAG : Genso Suikoden Rhapsodia Tierkreis Suikogaiden Card Tactic เก็นโซ ซุยโคเด็น ซุยโคเฟรน ราฟโซเดีย แทคติค
SuikoAsLife
Site Admin

Lightning Rune

LV. 19   EXP 459
Dragon Breeder
Dragon Knights Domain

โพสต์โดย Shiryu » เสาร์ พ.ค. 30, 2009 8:14 am

ขอบภาค 1-4 ครับ ก๊ำกำโหวตคุณจุนโกะอยู่คนเดียว สาวกภาคสี่หายไปไหนกันหมด :x ภาคสี่ตัวกากๆหน้าตาชาวบ้านเยอะ แต่ตัวที่ชอบดีไซน์ลำดับต้นๆก็มาจากภาคนี้ทั้งนั้นเลยนะ
ภาคเทียไครซ์ไม่ชอบดีไซน์ ตัวละครหญิงใส่เสื้อผ้ามิดชิดเกินไป ทีผู้ชายละโชว์อกกันสะท้านใจเกย์ โดยเฉพาะพวกสไครบ์กับจานัม หงะๆ
เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์!
รูปภาพ
Shiryu

Crazed Rune

LV. 36   EXP 247
Duelist
Na-Nal

โพสต์โดย FLOW » เสาร์ พ.ค. 30, 2009 8:46 am

Shiryu เขียน:ภาคเทียไครซ์ไม่ชอบดีไซน์ ตัวละครหญิงใส่เสื้อผ้ามิดชิดเกินไป ทีผู้ชายละโชว์อกกันสะท้านใจเกย์ โดยเฉพาะพวกสไครบ์กับจานัม หงะๆ

+100 โดนใจใช่เรย :monkey013

ภาคนี้สะดือสาวๆยังไม่เห็นเลยซักกะคน ดีสุดก็มีดือหน้าท้องป้ามองเล่ย่ะให้ดูแค่นั้น :cry:
FLOW
Ancient Star

Champion's Rune

LV. 47   EXP 898
Godwin Commander
Stormfist

โพสต์โดย biggreat2000 » เสาร์ พ.ค. 30, 2009 3:28 pm

โหวต คุณ จุนโกะไป ==b
世の中に偶然などない。あるのは必然だけ。
biggreat2000
Elite Star

LV. 19   EXP 684
Elf
Great Forest Village

โพสต์โดย tsukasa » เสาร์ พ.ค. 30, 2009 5:29 pm

ชอบแตกต่างจากคนอื่นอ่ะ ^^a

หนูชอบเซ็ทของภาค 5 แหะๆๆ

ถ้าพูดถึงคาแรคเตอร์ดีไซน์ ของตัวละครหลายๆตัว จากหลายๆเมือง จะให้วาดอยู่คนเดียวก็กระไรอยู่ จับประเทศมา 1 ประเทศ ภาคเหนือ ใต้ ออก ตก ชุดยังไม่เหมือนกันเลย หน้าตาก็ไม่เหมือนด้วย =w= (อย่าไปหยิบซีแลนด์มาเทียบนะ = =a) ถ้าอยาให้ตัวละครหลากหลายที่สุดก็ต้องมีคนหลายคนออกแบบสิ =w=

อีกอย่างความชอบส่วนตัว คือหนูชอบชุดสไตล์โบราณน่ะ =w=~~ ชุดแบบตะวันตกก็ชอบนะ แต่ชอบชุดทางตะวันออกมากกว่า งดงาม อ่อนหวาน ^^

รองลงมาจะเป็นภาค 2 3 (แต่ชอบ 2 มากกว่า 3 สาเหตุหลักคงเพราะภาค 3 ชุดออกไปทางตะวันตกไปสุดๆแล้ว มีชุดเกราะด้วย = =" คือ โดยเนื้อแท้แล้วชอบชุดที่มันเป็นผ้ามากกว่าที่จะใส่เกราะอ่ะ = =")

เหตุผลสุดท้าย มาจากว่า ถ้าคุณจะหยิบสักภาคนึงมาแต่งคอส คุณจะเลือกภาคไหน 55+
คงไม่ต้องบอกนะว่าหนูเลือกภาคไหน ^^
รูปภาพ
Draw a circle~ There's Earth~ Draw a circle~ There's Earth~ Let's have a toast with our boots!
Genso Suikoden
tsukasa
Elite Star

Wind Rune

LV. 20   EXP 517
Dragon horse rider
Gordius Village

โพสต์โดย saru » เสาร์ พ.ค. 30, 2009 7:55 pm

เราชอบของคุณคาวาโนะค่ะ

หน้าตาตัวละครของแกอาจจะไม่ได้ดูดีหรือน่าจำทุกคนก็จริง แต่รู้สึกว่า
วิธีวาดท่าทางกับวิธีลงสีของแกดูเป็นธรรมชาติ แล้วก็ไม่แข็งน่ะค่ะ ดูแล้วสบายตาดี เราชอบสไตล์นั้น

ข้างล่างเป็นความเห็นส่วนตัวเกี่ยวกับคุณอิชิคาวะแล้วก็คุณฟุจิตะ
ถ้าใครคิดว่าอ่านแล้วอาจจะปึ้ด(โกรธ) ก็ขอความกรุณาอย่ากดดูนะคะ=w=
ของคุณอิชิคาวะเราว่าแกวาดท่าทางดูแข็งๆ ไม่ค่อยเป็นธรรมชาติ เหมือนกับตัวละครกำลังแอ็คท่าให้กล้องอย่างบอกไม่ถูก
(แต่ถ้าแกไปวาดรูปที่แสงมันคอนทราสกันมากๆอย่างรูปของเกมออส(OZ) เราว่าจะสวยมาก

ส่วนของคุณฟุจิตะ แกก็วาดสวยดี แต่เราว่าแกวาดบอดี้ไม่ค่อยสมส่วน บางทีก็ดูผอมเกิน บางทีภาพตัวละครก็ดูแบนๆ(อย่างปกนิยายซุย5เล่ม1 เราว่ารูปโอจิกับลิมดูแบนมาก) น่ะค่ะ
รูปภาพ
saru
Early Star

LV. 1   EXP 904
Mermaid
Deserted Island

โพสต์โดย SenRitSu » เสาร์ พ.ค. 30, 2009 10:09 pm

^
^
เห็นด้วยว่า อ.คาวาโนะลงสีเป็นธรรมชาติดี ดูจากภาคสี่ ชอบมาก~

เอ่ ถ้าถามว่าเราชอบคาแรกเตอร์ดีไซน์ชุดไหนเหรอ....

ดูสิคะว่าเท็ดอยู่ภาคไหนบ้าง ก็ภาคนั้นล่ะค่ะ โฮ๊~โฮะๆๆๆๆ
*หัวเราะเริ่ดๆแล้วจากไป*
SenRitSu
Early Star

LV. 4   EXP 276
Traveller
Infinity

โพสต์โดย Mysh » อาทิตย์ พ.ค. 31, 2009 10:51 am

ภาค2ซีคร้าบ เหตุผลเหมือนบร๊ะแม่เล็ตมูน แต่เปลี่ยนตัวละคร

อุตส่าห์ประทานตัวละครสุดน่าสงสาร พิลิก้า ออกมาให้ผมได้หลั่งน้ำตา ไม่รู้จะขอบคุณยังไงไหว
รูปภาพ
Mysh

Fire Sealing Rune

LV. 30   EXP 296
Chef of Black Dragon Group
Black Dragon Island

โพสต์โดย saris » อาทิตย์ พ.ค. 31, 2009 1:23 pm

เลือกยากนิดหน่อย เหอๆ แต่ที่ชอบคงเป็นจุงโกะซังล่ะค่ะ เพราะภาค 4 สครีมหนุ่มไปหลายคนมาก (แปลว่าวาดหน้าตัวละครดี ???) 555 แต่คิดว่าชอบลักษณะการวาดหน้าตาเค้าน่ะค่ะ ผู้หญิงที่น่ารักๆก็ชอบภาคนี้มากสุดแระ ชุดเรียบๆไปหน่อย แต่ก็คิดว่าดูเป็นธรรมชาติดี ไม่เปิดมากไปไม่ปิดมากไป การลงสีก็ดูเนียนๆดีค่ะ

จริงๆก็ชอบคุณอิชิคาว่าด้วยนะ ภาค 3 ชอบดีไซน์มากๆเลยแหละ โดยเฉพาะพวกกลุ่มลุค กับกลุ่มของคริส คือวาดหนุ่มๆได้หน้าแมนถูกใจเฮามาก (เอาอีกแระ) ความจริงถ้านับดีไซน์ด้านเสื้อผ้าเครื่องแต่งตัวอย่างเดียว ก็คงชอบคุณอิชิคาว่ามากกว่าล่ะมั้ง ชุดดูดีหรูหราไม่รุงรัง

ที่ไม่ชอบที่สุดทั้งหน้าตาทั้งการแต่งกายคงเป็นภาค 5 นี่ล่ะค่ะ ไม่ใช่ว่าไม่ดีนะ แต่มันแปลกแหวกเกินหน้าตาตัวละครก็ยังไงๆอยู่ เทียไครซ์ก็แหวกเช่นกัน แต่กลุ่มนักดาบราตรีก็ยังดูดีนะ ส่วนหน้าตาตัวละครเทียไครซ์ทำให้นึกถึงเทลส์มากกว่าเลยขอไม่โหวต ไม่ค่อยรู้สึกเป็นซุย
รูปภาพ
saris
Early Star

LV. 3   EXP 471
Traveller

โพสต์โดย Baran » อาทิตย์ พ.ค. 31, 2009 6:40 pm

แอบตอบเหมือนบางคน ภาคไหนมี jeane ผมก็ชอบภาคนั้นล่ะ มันมีทุกภาคว้อย!!!

คาวาโนะ จุนโกะ เหมือนกันครับ ผมชอบดีไซน์ตัวละครภาคหนึ่งสุดเลย เส้นพริ้วดี และอีกอย่างชอบตัวเกมภาคสี่สุดด้วย เพราะออกทะเลเยอะดี(?)

รวมๆคือชอบตัวละครสไตล์ภาคหนึ่ง ตัวละครที่ชอบสุดก็ Ameria จากภาคสี่ คำตอบยังไงก็ไม่พ้นคุณจุนโกะล่ะเนอะ ;)

ความเห็นที่มีต่อคุณอิชิคาวะเหมือนซารุจังเลยครับ ตอนผมเห็นดีไซน์เต็มๆผมก็คิดอย่างนั้น
รูปภาพ
Baran
Elite Star

Lightning Rune

LV. 17   EXP 31
Dancer
Teien

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง =o= SuikoFriend Suikoden General Talk =o=