Suikoden Tierkreis Manga จาก Official Character Guide

-พูดคุยเรื่องทั่วไปเกี่ยวกับ Suikoden- ทั้งเนื้อหาในเกม โครงเรื่อง ประวัติศาสตร์ชาติซุยโคเด็น หรือ ตัวละครที่ชื่นชอบ

Re: Suikoden Tierkreis Manga จาก Official Character Guide

โพสต์โดย FLOW » พฤหัสฯ. ธ.ค. 17, 2009 12:00 am

หมอตุ๊ภาคนี้ไม่ชอบอึ๋มๆแล้วเหรอครับ หมอตุ๊เปลี๊ยนไป๊หมอตุ๊เปลี๋ยนไป๋

ปอริ่ง อะไรคือกองกำลัง ฟิลเวค เหรอครับ? ชื่อกองทัพเราในภาคนี้ ?
ปอปอริ่ง ขอบคุณมากครับที่แปลและแสกนมาแบ่งปันให้อ่านกัน
ภาพประจำตัวสมาชิก
FLOW
Ancient Star

Champion's Rune

LV. 47   EXP 898
Godwin Commander
Stormfist

Re: Suikoden Tierkreis Manga จาก Official Character Guide

โพสต์โดย nanotech » พฤหัสฯ. ธ.ค. 17, 2009 7:35 am

フィルヴェーク (Viele Wege) ใครไม่รู้บอกมาว่าอ่านว่า ฟิลเวค มาจากภาษาเยอรมันครับผม

แปลว่าเส้นทางหลายสาย (many ways) ครับผม เป็นชื่อ offficial ของกองกำลังในภาคนี้ครับ
ตั้งมาสู้กับ "ภาคีเส้นทางสายเดียว" เลยจริงๆ
Nanotech 只今 \( ̄^ ̄)/ 参上!
nanotech
Glow Star

LV. 4   EXP 541
2nd Class Citizen
Holy Kingdom of Harmonia

โพสต์โดย Shiryu » พุธ ก.พ. 10, 2010 9:50 pm

อัพเดทแสกนเลชั่นมังกะเทียไครซ์ครับผม

หลายคนอาจสงสัยว่ามีกระทู้นี้ในบอร์ดด้วยหรือเนี่ย? ก็ต้องขอย้อนความไปถึงสมัยเรเนอซอง.... //ไม่อ่านซับนรกว้อย แปะการ์ตูนซะที!! :onion002

-3-

แปล by นาโนจ้ะ

4 koma สองมุกครับ

รูปภาพ

ป้าโล้นนี่ไม่มีการ์ตูน 5 หน้าประจำตัวอีกต่างหาก เป็น tenkan ที่รัศมีตัวประกอบเรืองรองที่สุดเท่าที่เคยมีมา

รูปภาพ

การ์ตูน 5 หน้าหนนี้เรื่องของ "The Beast King" Diulf ราชาแห่งเผ่าฟิวรี่โรอาครับ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

สรุปความ : ซิกเข้าไปไซโคไดอัลฟ์ว่า "คูก้าที่ตายไปยังไม่ไปผุดไปเกิดเพราะแกเอาไปฝังสั่วๆ~~~~" ไดอัลฟ์กลัวผีเลยไปล่าสัตว์เพื่อเอาเขี้ยวไปปักหลุมศพสถิตย์วิญญาณไม่ให้ตามหลอกหลอน เทียบแล้วคงเหมือนการเชือดหมูไปไหว้เจ้านั่นเอง
^
^
ไม่ต้องมีไอ้สรุปนี่ดูดีกว่าไหม?
/me โดนนาโนเตะ

คอยติดตามอ่านตอนหน้าได้ อีกไม่นานเิกินชาติหน้าจ้า เฮๆ~ :onion006
เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์!
รูปภาพ
Shiryu
Premier Star

Crazed Rune

LV. 36   EXP 247
Duelist
Na-Nal

โพสต์โดย Mysh » พุธ ก.พ. 10, 2010 10:03 pm

ท่านราชา ชาบู ชาบู~

โคตรเท่เลยครับ
รูปภาพ
Mysh

Fire Sealing Rune

LV. 30   EXP 296
Chef of Black Dragon Group
Black Dragon Island

โพสต์โดย FLOW » พุธ ก.พ. 10, 2010 10:08 pm

เห็นพ้องต้องตามลุงชีริวทุกประการครับ :roll:

ไดอัลฟ์กะซิกนี่มันนิยมเคโมะกะยาโอยสินะ พิสวาทจังไอ้เจ้าคูก้าเนี่ย :oops:
FLOW
Ancient Star

Champion's Rune

LV. 47   EXP 898
Godwin Commander
Stormfist

โพสต์โดย sasarai de ViVa » พุธ ก.พ. 10, 2010 10:37 pm

ได้ภาคเทียร์ไครส์ไปอัพเลวในบล็อกอีก 1 เซ็คชั่น /me โดนกระทืบรัวๆ

ช่วงนี้มีโครงการจะทำเว็บน่ะครับ ยังคิดคอนเทนต์ไม่ออก ขอเอาผลงานในบอร์ดซุยไปแปะจะได้มั้ยเนี่ย ?
sasarai de ViVa
Elite Star

Earth Rune

LV. 19   EXP 713
Harmonian Soldier

โพสต์โดย nanotech » พฤหัสฯ. ก.พ. 11, 2010 9:23 am

กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดด มีจุดผิดพลาดดดดดดดดดดดดดดดดด

ใครเห็นจุดผิดพลาด (แปลผิดโต้งๆ คนอ่านญึ่ปุ่นไม่ออกยังเห็น) มารับรางวัลจากนาโนได้

T T
Nanotech 只今 \( ̄^ ̄)/ 参上!
nanotech
Glow Star

LV. 4   EXP 541
2nd Class Citizen

โพสต์โดย Medeus » พฤหัสฯ. ก.พ. 11, 2010 9:03 pm

น่าเสียดายแทนป้าโล้นจริง ๆ ผิดที่โล้นเต็มประตูเลย ใครมันอุตริคิดโล้นแบบนี้ขึ้นมาเนี่ย ขาดความน่าดึงดูดไปเลย เพราะโล้นแท้ ๆ แถมยังไปเข้าร่วมกับท่าประสานส่องแสงนั่นอีก โล้นจริง ๆ

เซโนอา : แกจะพูดถึงเรื่องนี้อีกนานไหม?! ไปด่าคนร่างตัวละครสิ!!!

โห ท่านราชา สี่ช่อง กับ การ์ตูนสี ไปกันคนละเรื่อง คนละอารมณ์ ในสี่ช่อง มีกระดิกหู เรียกร้องความสนใจเสียด้วย

แต่ในการ์ตูนสี อ่านมาก็ซึ้งดีอยู่ออก แต่พอเจอสรุปความแล้ว แทบเกือบคล้อยตาม เออ มันก็จริงแฮะ

เอาน่า ก็เป็นการแลกเปลี่ยนวัฒนธรรมกัน

ชอบคำพูดที่บอกว่า "เพื่อให้ข้าสามารถแบกรับดวงวิญญาณของพวกเจ้าและต่อสู้ต่อไปได้" เหมือนกันแฮะ อ่านแล้ว รู้สึกปลุกใจดีแท้

ว่าแต่ เจ้าคำว่า "เจ้าแห่งทุ่งราบมัลซิน่า" และ "เจ้าแห่งเงา" นี่มันตัวเดียวกันใช่ไหมครับ...

โอ้วว ขอบคุณสำหรับคำแปลน่อ ^^
ล้างหนี้สำเร็จแล้วโว้ยย!!! ต่อไป ก็เตรียมตัว ขึ้นขับหุ่น ระเบิดพลังเหล็กไหล
Medeus
Inspector

Wrath Rune

LV. 34   EXP 709
Blacksmith
Grassland
ที่อยู่: อันตัวข้า อยู่ท่ามกลาง น้ำ (SUI) ไฟ(FE) และเหล็ก(SRW)

โพสต์โดย ~DeCaLoK~ » จันทร์ ก.พ. 15, 2010 1:19 pm

วาดสวยดีแฮะ
~DeCaLoK~
Early Star

LV. 2   EXP 737
Traveller

โพสต์โดย *~Scarletmoon~* » อังคาร ก.พ. 16, 2010 8:37 pm

วาดสวยเกินไปแล้ววววว :onion023

อยากจับหลังหูDiulfแบบนั้นบ้างจังเลย.... :onion001 :onion001 :onion001

จุดผิดพลาด?? ตรงไหน!?? =[]=!!

ขอบคุณสำหรับคำแปล สแกนและซับนรกท้ายเรื่องนะคะ 555+ :onion020
Genso Suikoden
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
*~Scarletmoon~*

Blue Gate Rune

LV. 32   EXP 1
Mage Warrior
Dunan Republic

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง =o= SuikoFriend Suikoden General Talk =o=