รายงานเกมทายผลบอลของ Sir Genii

-ห้องมินิเกม- สำหรับกิจกรรม รื่นเริง บันเทิงจิต ... มีเกมเด็ดๆน่าสนใจ มาแนะนำ-ชักชวนกันเล่นได้

Re: รายงานเกมทายผลบอลของ Sir Genii

โพสต์โดย Pedeang » พุธ มิ.ย. 03, 2009 10:55 pm

ตกลงมันกระทู้บอล หรือกระทู้ทายไอเจ้าชื่อ Pedeangเนี่ย?

จำไว้นะ ไม่ใช้ผีเดี้ยง ผีแดง อ่านว่า เป็ดเอง

ผมภาษาอังกฤษไม่แข็งแรง เลยใส่ภาษา คาราโอเกะแทน ผิดถูกช่างมัน 55+
ภาพประจำตัวสมาชิก
Pedeang
Glow Star

Earth Rune

LV. 8   EXP 35
City Guard
Antei

Re: รายงานเกมทายผลบอลของ Sir Genii

โพสต์โดย Shiryu » พุธ มิ.ย. 03, 2009 11:09 pm

เป็ดแทนตัวเองว่าผมแล้วจั๊กกะจี้พิลึก :monkey015

ไว้อาลัยสาลิกากดงด้วยฮับ ทีมที่อยู่พรีเมียร์ชั่วนิรันดร์เหลือแต่สี่ทีมหลักแล้วก็เอเวอร์ตันแล้วสินะ แต่ไม่นานก็คงกลับขึ้นมาได้น่า ปีหน้าเปลี่ยนมาเชียร์น่อลด้วยกันไปพลางๆดีกว่่ามา :D

กุดส์ไปขุนทีมฮอลแลนด์ช่วยบ้านเกิดตัวเองก่อนเถอะคร้าบ
ทีมชาติไทยน่ะ อยู่ใน category "สิ้นหวัง" อยากให้ยุบสมาคมฟุตบอลไทยไปซะที เปลืองงบเปล่าๆ
เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์!
รูปภาพ
Shiryu
Premier Star

Crazed Rune

LV. 36   EXP 247
Duelist
Na-Nal

โพสต์โดย FLOW » พฤหัสฯ. มิ.ย. 04, 2009 2:31 am

Pedeang เขียน:ตกลงมันกระทู้บอล หรือกระทู้ทายไอเจ้าชื่อ Pedeangเนี่ย?

จำไว้นะ ไม่ใช้ผีเดี้ยง ผีแดง อ่านว่า เป็ดเอง

ผมภาษาอังกฤษไม่แข็งแรง เลยใส่ภาษา คาราโอเกะแทน ผิดถูกช่างมัน 55+

มันกลายพันธุ์จากกะทู้รายงานทายผลบอลเป็นกะทู้คุยเรื่องบอลไปนานแล้วครับเป็ดเอ๋ย

นี่ถ้าไม่ใ่ช่ว่าตอนนี้ไม่มีบอลดูแล้ว คงเปลี่ยนกะทู้เป็นเรื่องบอลแล้วย้ายไปคุยห้องอื่นแทนแระ :lol:
FLOW
Ancient Star

Champion's Rune

LV. 47   EXP 898
Godwin Commander
Stormfist

โพสต์โดย redmagicians » พฤหัสฯ. มิ.ย. 04, 2009 6:40 am

ว่าแต่สงสัยที่ไทยเสนอเป็นเจ้าภาพจัดประชุมฟีฟ่า... หมายความว่าไทยอยากเป็นเจ้าภาพจัดบอลโลกเหรอครับ? ถ้าอยากเข้าบอลโลกเพราะวิธีนี้นี่... เลิกดูบอลไทยตลอดชีวิตแน่ๆ = =

ไม่ได้ตามข่าวอ่ะ ใครตาม อธิบายให้ฟังหน่อยสิ (เห็นในหนังสือพิมพ์เฉยๆ = =)
redmagicians
System Admin

Sun Rune

LV. 99   EXP 999
真実の盗む者
Rätselhaft

โพสต์โดย Genii » พฤหัสฯ. มิ.ย. 04, 2009 2:42 pm

คงเสนอตัวไปงั้นๆแหละครับ

คงไม่มีปัญญาจัดได้แน่นอน แค่ เอเชียนคัพ ที่จัดเมื่อครั้งที่ผ่านมา ก็ไม่น่าประทับใจละ สนามก็ไม่พร้อม โอลิมปิกยังไม่มีหวังเลย

ส่วน หมาคมฟุตบอลน่ะ อย่ามีดีกว่า ทำแต่เรื่องติงต๊องไร้สาระไปวันๆ ส่งไอ้บังนั่นไปประชุมทีนึง หมดงบเท่าไหร่ นั่งเครื่องแบบหรู ไปโน่นไปนี่ ลีซอจะบินกลับมาแข่งให้ทีมชาติ แมร่งบอกให้จ่ายเอง พวกพี่แกเตะบอลกันบนโต๊ะประชุม แล้วกินกันใต้โต๊ะ บอลในสนามมันคงเจริญ

ไหนจะทีมชาติเทยอีก เตะกับใครเขาก็หาเรื่องต่อยหาเรื่องชกกับทีมอื่นไปทั่ว ขอระบายสักวันเหอะ เลือดความเป็นไทยของผมเข้ม แต่ทุเรศที่เห็นทีมชาติห่วยแตกแบบนี้ นักเตะมันคุมอารมณ์ไม่ได้ งี่เง่าสิ้นดี

งบปีหนึ่งๆของหมาคมไม่ใช่น้อยๆ บอกเอาไปบำรุงรักษาสนามมั่งล่ะ โน่นมั่งนี่มั่งละ เห็นฝนตกทีนึง นักเตะเหมือนเตะกันในปลักควาย พอไม่มีฝนตก เตะกันทีฝุ่นคลุ้ง ยังแอบเสียวเลยว่า นักเตะสไลด์ หรือล้มลงนี่ มีสิทธิ์ได้เลือดเลยนะนั่นน่ะ

แต่ตอนนี้ดีมาอย่าง ตรงที่ ไทยลีก (ยกสุพรรณบุรีไว้สักทีม ไอ้ผู้บริหารเฮงซวย แล้วจะมีบอลอาชีพไปทำแป๊ะอะไรวะ ในเมื่อเตะบอลแล้วไม่ได้เงินไว้กินไว้ใช้ บอลอาชีพนะเว้ย ไม่ใช่บอลการกุศล) ไทยลีกตอนนี้ถือว่าพัฒนาไปบ้างละ จากที่เมื่อก่อน นัดนึงคนดูสิบคน ตอนนี้เริ่มเป็นหลักร้อย หลักพัน แต่กองเชียร์ชลบุรี เถื่อนได้ใจ ตอนนี้ ฟุตบอลเริ่มก่อตั้งเป็นแบบกึ่งธุรกิจ กึ่งองค์กร กระจายไปทั่วในหลายๆจังหวัด แต่ยังไงซะ ผมว่า บอลดิวิชั่นสองของบ้านเรา คนดูเยอะกว่าไทยลีก เพราะมันเอาทีมจากจังหวัดมาแข่งกันเลย ต่อไปจะได้มีทีมประจำจังหวัด สงขลาเอฟซี นราธิวาสเอฟซี ลิเวอร์พรุนติดเอฟ เอ้ย คนละประเทศละ

ส่วนลุงไม่ต้องกังวลไป ผมไม่ให้หลอดมันคะแนนเยอะกว่าลุงหรอก ชัวร์เลย เพราะที่จริง มันกำลังจะโดนผมหักคะแนน ข้อหาแขวะแมนยูที่เคารพ

ด่าผมผมไม่ว่า ด่าหมาผมไม่สน ด่าแมนยูมันต้องโดน มีดโกนตัด..จี๊ยวให้เปลี่ยวเอกา
Genii
รองอันดับ2 SF#1.5

LV. 7   EXP 343
Flying Squirrel
Kyaro
ที่อยู่: ถ้าคุณคือผู้หญิง ผมก็อยู่ในใจคุณน่ะแหละ แต่ถ้าเป็นผู้ชาย ผมคือผู้ชายที่อยู่บนดาวอังคาร

โพสต์โดย Shiryu » ศุกร์ มิ.ย. 05, 2009 6:29 pm

ข่าวล่าๆนี่ไม่ค่อยรู้แฮะ ไม่ได้ตามบอลแบบเกาะติดเหมือนเมื่อก่อนละ (ไทยตกไปอันดับเท่าไหร่ของเอเซียแล้วครับ แต่ก่อนเหมือนจะเคยได้อันดับ 6 แป๊บนึง)
แต่ประมาณ 10 ปีก่อนไทยเคยเสนอขอจัดบอลโลกร่วมกับประเทศในอินโดจีนนี่แหละ เปลืองงบโปรโมทเล่นๆชัดๆ ประเมินทั้งเศรษฐกิจ, ความปลอดภัย, ศักยภาพฟุตบอล, ความมั่นคงทางการเมือง ฯลฯ ยังไงก็ตกตั้งแต่รอบแรก ฮ่วย

ตอนญี่ปุ่นได้จัดบอลโลกปี 2002 ช่วงปี 1996-1998 ญี่ปุ่นพยายามแทบเลือดตากระเด็นเพื่อไปเล่นบอลโลกฟรองซ์ 98 ให้ได้ เขาเตือนตัวเองกันว่า "อย่าให้ใครมาว่าได้ว่าญี่ปุ่นไปบอลโลกครั้งแรกเพราะเป็นเจ้าภาพ" โอ้ววววว :onion036 เลือดอาทิตย์อุทัยร้อนแรง~

เกิดเป็นคนไทยต้องเชียร์บอลไทย? โทษทีฮับ ไม่หละ ถ้าเป็นสโมสรแช่งให้มันตกชั้นล้มละลายไปแล้วเนี่ย :lol:
เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์!
รูปภาพ
Shiryu
Premier Star

Crazed Rune

LV. 36   EXP 247
Duelist
Na-Nal

โพสต์โดย Reingale » เสาร์ มิ.ย. 06, 2009 10:39 am

สิ้นหวังกับเอฟเวอตันแล้ว
รูปภาพ
Reingale
ชนะเลิศอันดับ1 SF#1.5

Resurrection Rune

LV. 20   EXP 96
Detective
Toran Republic

โพสต์โดย Lord Riou » เสาร์ มิ.ย. 06, 2009 10:53 pm

เกิดเป็นคนไทยต้องเชียร์บอลไทย?

ต้องแก้ประโยคเป็น

"เกิดเป็นสาวไทย ต้องเชียร์บอลไทย" ต่างหากครับ

พวกเพื่อนๆผู้หญิงนี่กรี๊ดกันจริ๊ง= =
นี่พวกคุณดูบอล หรือดูคนเล่นบอลกันแน่ฟะครับ (แล้วพวกนักบอลไทย มันหล่อกันเหรอ? เพิ่งรู้นะเนี่ย)

เวลาจะดูบอลไทย ต้องลุ้นอยู่2อย่างครับ
1. ลุ้นว่ามันจะตีกันไหม
2. ลุ้นว่ามันจะติดสินกันที่ลูกโทษอีกไหม
~~~
Forever is over.
Lord Riou
รองอันดับ1 SF#1.5

Wind Rune

LV. 8   EXP 825
Youth Bridget Soldier
Tenzan Pass

โพสต์โดย sasarai de ViVa » อาทิตย์ มิ.ย. 07, 2009 11:56 am

ไอ้บอลสโมสรของไทยที่เตะกันโครมๆ นี่ ผมอยากจะรู้อย่างนึงครับ

ระนองมันมีทีมสโมสรไปแข่งกับเค้าด้วยมั้ยอะครับ ?? แบบว่าไม่เคยเห็นเลยจริงๆ นะ
sasarai de ViVa
Elite Star

Earth Rune

LV. 19   EXP 713
Harmonian Soldier
Holy Kingdom of Harmonia

โพสต์โดย Genii » อาทิตย์ มิ.ย. 07, 2009 1:08 pm

ไม่แน่ใจอ่ะครับ ว่า จังหวัดจะผ่านงบมาให้รึเปล่า

หรือถ้าผ่านมา ก็คงไปเตะในระดับ ดิวิชั่น2 ดิวิชั่น3

เหอๆๆ สู้นราธิวาสไม่ได้ เตะที กองเชียร์เต็มสนาม (ถ้าแข่งในบ้านนะ)
Genii
รองอันดับ2 SF#1.5

LV. 7   EXP 343
Flying Squirrel
Kyaro
ที่อยู่: ถ้าคุณคือผู้หญิง ผมก็อยู่ในใจคุณน่ะแหละ แต่ถ้าเป็นผู้ชาย ผมคือผู้ชายที่อยู่บนดาวอังคาร

โพสต์โดย Medeus » อาทิตย์ มิ.ย. 07, 2009 9:29 pm

เรื่อง บอลแพ้ คนไม่แพ้ เนี่ย มีกันทุกระดับสนามเลยแฮะ
ล้างหนี้สำเร็จแล้วโว้ยย!!! ต่อไป ก็เตรียมตัว ขึ้นขับหุ่น ระเบิดพลังเหล็กไหล
Medeus
Inspector

Wrath Rune

LV. 34   EXP 709
Blacksmith
Grassland
ที่อยู่: อันตัวข้า อยู่ท่ามกลาง น้ำ (SUI) ไฟ(FE) และเหล็ก(SRW)

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง =o= SuikoFriend Mini Game Room =o=