เคยอ่านยูกิกันไหม?

-คุยเรื่องทั่วไป- เกี่ยวกับ เกม การ์ตูน หนัง ข่าวสารบ้านเมือง อื่นๆ-

เคยอ่านยูกิกันไหม?

โพสต์โดย Baran » จันทร์ ก.ย. 14, 2009 10:19 am

http://kaibacorp.ionichost.com/quiz/charquiz.html

มาลองดูกันดีกว่าว่าได้เป็นใครในเรื่อง ภาษาอังกฤษนะ แปลกันเอาเองขี้เกียจแปลให้

ของผม

KATSUYA JOUNOUCHI

Messing with you or your friends could prove to be a serious health hazard. Like Jounouchi, you're tough and love to fight. But nothing is more important to you than your family and friends, and you would stick by them no matter what.

เป็นตัวที่ไม่อยากเป็นสุดเลยนะเนี่ย orz ถึงมันจะเท่ก็เถอะ แต่ตูไม่เพี้ยนเท่ามันน้าาาา อุตสาห์หวังว่าจะได้เป็นบาคุระ
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Baran
Elite Star

Lightning Rune

LV. 17   EXP 31
Dancer
Teien

Re: เคยอ่านยูกิกันไหม?

โพสต์โดย biggreat2000 » จันทร์ ก.ย. 14, 2009 10:28 am

ได้อันนี้

Hidden text. None of the groups you are a member of have been granted access.
世の中に偶然などない。あるのは必然だけ。
biggreat2000
Elite Star

LV. 19   EXP 684
Elf
Great Forest Village

โพสต์โดย FLOW » จันทร์ ก.ย. 14, 2009 2:25 pm

รูปภาพ

มาริค เลือดเย็นและลึกลับ :P
FLOW
Ancient Star

Champion's Rune

LV. 47   EXP 898
Godwin Commander
Stormfist

โพสต์โดย Reingale » จันทร์ ก.ย. 14, 2009 2:35 pm

YUGI MOTOU

You are a kind and loyal friend and an all round good person. You may seem like a pushover, but when things gets tough, your inner strength and courage will allow you to overcome your obstacles and get you through even the darkest of situations.

รูปภาพ

ได้ยูกิแฮะ
รูปภาพ
Reingale
ชนะเลิศอันดับ1 SF#1.5

Resurrection Rune

LV. 20   EXP 96
Detective
Toran Republic

โพสต์โดย Medeus » จันทร์ ก.ย. 14, 2009 3:25 pm

โอ้วว ได้คนที่อยากได้เลยน่อ!!!

รูปภาพ

You are proud and confident, and you know you're destined for greatness. Like Kaiba, you will do whatever it takes to become the very best, even if it means being cold-hearted and ruthless. You care about your family more than anything else, and you would do anything to protect them.

ขอบูชายัญมอนสเตอร์สองตัว เพื่อเรียก บูลอายไวท์ดราก้อน!!!

จัดการมอนสเตอร์สวะนั่นซะ เบิร์สตรีมแห่งความพินาศ!!!

ก๊าก 5555555555
ล้างหนี้สำเร็จแล้วโว้ยย!!! ต่อไป ก็เตรียมตัว ขึ้นขับหุ่น ระเบิดพลังเหล็กไหล
Medeus
Inspector

Wrath Rune

LV. 34   EXP 709
Blacksmith
Grassland
ที่อยู่: อันตัวข้า อยู่ท่ามกลาง น้ำ (SUI) ไฟ(FE) และเหล็ก(SRW)

โพสต์โดย Shiryu » จันทร์ ก.ย. 14, 2009 8:21 pm

โอ้วว ไม่อยากได้เจ้าคนที่ใช้แต่บลูอายส์เลยน่อ!!!

รูปภาพ
เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์! เปล่าประโยชน์!
รูปภาพ
Shiryu
Premier Star

Crazed Rune

LV. 36   EXP 247
Duelist
Na-Nal

โพสต์โดย DZ » จันทร์ ก.ย. 14, 2009 10:32 pm

รูปภาพ

3คนล่าสุดลอกกันมารึไง5555

^
^
^
ถึงคนบน
มีคนวิเคราะห์แล้วนะว่าเดคในเรื่องถ้าขุดมาใช้จริงๆนี่ ไคบะ เก่งสุดนะครับ (ยูกิกากสุด เดคจั่วเทพล้วนๆ)

แต่ บลูอายมันก็เป้นจุดอ่อนอันใหญ่จริงๆนั่นแหละ ถ้าเปลี่ยนไปเล่นสายมังกรแท้น่าจะเทพกว่านี้ได้อีกไกล
รูปภาพ
รูปภาพ
แว่วเสียงแมวน้ำ.............ต้องบอกด้วยเรอะว่าเชียร์ฝั่งไหน เห็นๆกันอยู่
DZ
Alev Seeker

Blinking Rune

LV. 28   EXP 760
Wizard

โพสต์โดย Mysh » จันทร์ ก.ย. 14, 2009 10:59 pm

ได้โจวโนะแหละครับ
รูปภาพ
Mysh
Premier Star

Fire Sealing Rune

LV. 30   EXP 296
Chef of Black Dragon Group
Black Dragon Island

โพสต์โดย FLOW » จันทร์ ก.ย. 14, 2009 11:25 pm

จับ DZ เมดิ ชีริว มาฟิวชั่นกันได้เป็นบูลอายส์อัลติเมทเลยนะครับเนี่ย :lol:

ผมว่าแค่เลือกการ์ดกะไอเทมพันปีนี่ก็แทบจะบอกได้แล้วนะเนี่ยว่าจะได้เป็นใครอ่ะ = =''a
FLOW

Stormfist

โพสต์โดย Pedeang » อังคาร ก.ย. 15, 2009 12:13 am

ได้นี่แฮะ

YUGI MOTOU

You are a kind and loyal friend and an all round good person. You may seem like a pushover, but when things gets tough, your inner strength and courage will allow you to overcome your obstacles and get you through even the darkest of situations.

ไม่ได้อยากได้เลย อยากได้บาคูระ!
Pedeang
Glow Star

Earth Rune

LV. 8   EXP 35
City Guard
Antei

โพสต์โดย DZ » อังคาร ก.ย. 15, 2009 12:43 am

FLOW เขียน:จับ DZ เมดิ ชีริว มาฟิวชั่นกันได้เป็นบูลอายส์อัลติเมทเลยนะครับเนี่ย :lol:

ผมว่าแค่เลือกการ์ดกะไอเทมพันปีนี่ก็แทบจะบอกได้แล้วนะเนี่ยว่าจะได้เป็นใครอ่ะ = =''a

ไอเทมพันปีผมเลือก ดวงตาซอรอน นะ
ส่วนการ์ด เลือก เมพ ราห์
รูปภาพ
รูปภาพ
แว่วเสียงแมวน้ำ.............ต้องบอกด้วยเรอะว่าเชียร์ฝั่งไหน เห็นๆกันอยู่
DZ
Alev Seeker

Blinking Rune

LV. 28   EXP 760
Wizard

โพสต์โดย Baran » อังคาร ก.ย. 15, 2009 1:09 pm

DZ เขียน:มีคนวิเคราะห์แล้วนะว่าเดคในเรื่องถ้าขุดมาใช้จริงๆนี่ ไคบะ เก่งสุดนะครับ (ยูกิกากสุด เดคจั่วเทพล้วนๆ)

แต่ บลูอายมันก็เป้นจุดอ่อนอันใหญ่จริงๆนั่นแหละ ถ้าเปลี่ยนไปเล่นสายมังกรแท้น่าจะเทพกว่านี้ได้อีกไกล

มันก็น่าอยู่หรอก เด็คไคบะสายบ้าพลังมันก็เอามาใช้จริงง่ายสุดล่ะ ยังนึกไม่ออกเลยว่าในการ์ตูนไคบะใช้คอมโบอะไรบ้าง? เด็คยูกิสายคอมโบถ้าไม่จั่วเทพจริงแพ้ภายใน 5 เทิร์นด้วยซ้ำ เด็คโจวโนะก็ติดปัญหาที่เสี่ยงดวงเยอะเกิน ทอยเหรียญ ทอยลูกเต๋าตลอด ไม่ใช่การ์ตูนจะไปทำได้ไง

FLOW เขียน:จับ DZ เมดิ ชีริว มาฟิวชั่นกันได้เป็นบูลอายส์อัลติเมทเลยนะครับเนี่ย :lol:

แต่ผมเลือก Black Magician กับ ดวงตาพันปีนะ แล้วไหงมาเป็นโจวโนะละเนี่ย?

ปล. ทำไมกระทู้นี้เมดิดูหลอนๆชอบกล :lol:
รูปภาพ
Baran
Elite Star

Lightning Rune

LV. 17   EXP 31
Dancer
Teien

โพสต์โดย Medeus » อังคาร ก.ย. 15, 2009 11:02 pm

จริง ๆ การจัดเด็คของไคบะ น่ะ ดูสมเหตุสมผลที่สุดแล้วนะ ยิ่งในตอนนี้ การ์ดโกง ๆ อย่างไหละโมบ ที่ได้จั่วการ์ด 2 ใบ โดนแบนไปแล้ว (การ์ดที่เจ้าพวกตัวเอกทั้งหลาย มักหยิบได้ในนาทีวิกฤต แล้วได้การ์ดเพิ่ม 2 ใบมาพลิกเกม)

คอมโบหลัก ๆ ของไคบะ ค่อนข้างมีน้อยครับ มีแค่ 2-3 อย่าง - คอมโบไวรัส, คอมโบเรียกบูลอายอย่างเร็ว, คอมโบมอนสเตอร์ประกอบร่าง

แต่ก็เป็นสไตล์รุกหนัก ๆ เพื่อกดดันคู่ต่อสู้ เป็น deck ที่ไม่ต้องใช้ลูกเล่นอะไรมาก เรียกว่า จัดได้ง่าย และใช้ได้คล่องมากทีเดียว

เอาล่ะ วกกลับมาเรื่องโพลกันก่อน ที่กระทู้นี้ จะกลายพันธุ์ไปเป็น กระทู้เกมการ์ดไป

จริง ๆ ตอนผมเลือก ก็เลือกแบบคิดว่าจะออกมาเป็น ไคบะ แน่ ๆ ด้วยล่ะนะ

ถามว่าอะไรสำคัญที่สุด - พลัง สิครับ พลังเท่านั้น
ถามว่าไอเท็มพันปีอันไหน - ของแบบนั้น ไม่สนใจหรอกเฟ้ย
ถามว่าการ์ด - บูลอาย
ถามว่าจะแพ้คนแบบไหน - หือม์? อย่างตูน่ะเหรอ จะแพ้ ไม่มีทางเสียหรอก

ก็ได้ผลมาเป็น ไคบะ ด้วยประการ ณ ฉะนี้ ล่ะน่อ ^^"
ล้างหนี้สำเร็จแล้วโว้ยย!!! ต่อไป ก็เตรียมตัว ขึ้นขับหุ่น ระเบิดพลังเหล็กไหล
Medeus
Inspector

Wrath Rune

LV. 34   EXP 709
Blacksmith
Grassland
ที่อยู่: อันตัวข้า อยู่ท่ามกลาง น้ำ (SUI) ไฟ(FE) และเหล็ก(SRW)

โพสต์โดย Lord Riou » เสาร์ ก.ย. 19, 2009 8:58 pm

ได้เจ้านี่= ="

YUGI MOTOU

รูปภาพ

มีคำถามครับ ได้ยูกิแต่ทำไมขึ้นรูปอาเทมล่ะ???
ผมว่า 2คนนี้ต่างกันอยู่พอสมควรนะ= =
ชอบยูกิมากกว่าเยอะเลย

ผมตรงกับยูกิแค่ตรงที่ "อ่อนแอแต่อ่อนโยน" เนี่ยแหละ นอกนั้นก็ไม่รู้- -

ย้อนกลับมาเรื่องเด็ค^^

เดี๋ยวนี้การ์ดเค้าเล่นแบบไหนกันแล้วเนี่ยครับ
เลิกเล่นไปนานละ รู้สึกกฎอะไรมันจะเพิ่มขึ้นมาเยอะเหลือเกิน
ตามอ่านในนิตยสารทีไร เบื่อมากๆ พอรู้ว่าการ์ดนั้นโดนแบน การ์ดโน้นโดนแบนไม่ให้ใ้ช้ลงเล่นแล้ว
ก็เข้าใจนะว่ามันโกง แต่ตามมันไม่ค่อยทันอ่ะ- -

ถามว่าอะไรสำคัญสุดในเด็ค
ก็ต้องการ์ดกับดักสิ!
กรณีมีพลังแต่โดนกับดักน็อคก็มีให้เห็นบ่อยไป
จำได้เมือก่อนเล่นกับเพื่อน เรามีกับดักหมอบอยู่ เพื่อนไม่กล้าสั่งโจมตี 555+
พอผ่านไป2เทิร์น มันจับได้การ์ดไม้กวาดฮา์ร์ปี้
งานงอก = ="
แล้วเกมส์นั้นก็แพ้เพราะประมาทมันไป เอวัง~

ปล. มีคำถามสำหรับคนเล่นการ์ดดูเอลครับ การ์ดแยกร่างนี่ในกฏการดูเอลจริง ถ้าเราใช้นี่ แยกได้กี่ร่างเหรอ?
สงสัยมานานละ
Forever is over.
Lord Riou
รองอันดับ1 SF#1.5

Wind Rune

LV. 8   EXP 825
Youth Bridget Soldier
Tenzan Pass

โพสต์โดย FLOW » เสาร์ ก.ย. 19, 2009 9:42 pm

Lord Riou เขียน:ได้เจ้านี่= ="

YUGI MOTOU

รูปภาพ

มีคำถามครับ ได้ยูกิแต่ทำไมขึ้นรูปอาเทมล่ะ???
ผมว่า 2คนนี้ต่างกันอยู่พอสมควรนะ= =
ชอบยูกิมากกว่าเยอะเลย

ผมตรงกับยูกิแค่ตรงที่ "อ่อนแอแต่อ่อนโยน" เนี่ยแหละ นอกนั้นก็ไม่รู้- -

เพราะโครงเรื่องหลัก ยูกิ ก็คือ ยูกิ+อาเทม ลักษณะนิสัยของสองคนจะรวมๆกัน เพราะถกกันในจิตออกมาเป็นการกระทำและการตัดสินใจต่างๆครับ(ยกเว้นดูเอล)
มีแค่ช่วงแรกสุด และตอนจบเท่านั้น ที่ทั้งสองคนเป็นตัวของตัวเองอย่างแท้จริง

ย้อนกลับมาเรื่องเด็ค^^

เดี๋ยวนี้การ์ดเค้าเล่นแบบไหนกันแล้วเนี่ยครับ
เลิกเล่นไปนานละ รู้สึกกฎอะไรมันจะเพิ่มขึ้นมาเยอะเหลือเกิน
ตามอ่านในนิตยสารทีไร เบื่อมากๆ พอรู้ว่าการ์ดนั้นโดนแบน การ์ดโน้นโดนแบนไม่ให้ใ้ช้ลงเล่นแล้ว
ก็เข้าใจนะว่ามันโกง แต่ตามมันไม่ค่อยทันอ่ะ- -

การที่เค้าแบนการ์ดก็เพื่อให้เล่นสนุกครับ จัดแข่งชิงแชมป์ครั้งนึงเค้าก็จะเอาข้อมูลคนเล่นนี่แหละมาใช้แบนการ์ด ถ้าไม่แบนเลยก็คิดดูสิครับว่าถ้าใบไหนมันโกงจริงทุกคนก็จะจัดเดคออกมาเป็นพิมพ์เดียวกันหมด แล้วแข่งชิงแชมป์ครั้งถัดไปจะสนุกอะไร แล้วพอแบนไปเค้าจะได้ออกการ์ดใหม่ๆที่ความสามารถใกล้เคียงกันออกมาทดแทนไงครับ เพื่อให้โคนามิเค้าร่ำรวยจะได้แบ่งเงินมาสร้างซุย 555+

เดี๋ยวนี้มีเล่น 4 แบบ คือ แบบคลาสิคยืนดูเอลกันน่ะแหละ และดูเอลแบบแทกทีม 2vs2 ที่ใส่เข้ามาเมื่อหลายปีก่อน
ส่วนอีกแบบเพิ่งเพิ่มเข้ามาสดๆร้อนๆคือ ไรดิ้งดูเอล แข่งแบบแว๊นมอไซสู้กัน มีให้เล่นแค่ในเกมกะดูในการ์ตูน (ของจริงยังไม่รู้เล่นไง) กฎจะต่างกันเยอะมาก
อธิบายแล้วยาวคร่าวๆเลยคือ มีการแต่งมอไซค์(D Wheel)สำหรับใช้วิ่งแข่งบนสนามต่อสู้ และต้องใช้การ์ดเวทมนต์แบบใหม่คือ speed spell เท่านั้นบนสนาม ซึ่งจะ active การ์ดประเภทนี้ได้ต้องทำความเร็วในการวิ่ง เพื่อให้ค่า speed counter ขึ้นมาให้เยอะถึงที่กำหนดถึงจะ active การ์ดเวทมนต์ประเภทนี้ได้ ส่วนการ์ดเวทธรรมดาใช้ไม่ได้ ไม่งั้นจะถูกตัด LP ลง 1000 แล้วยังใช้ speed counter ในการลด LP ศัตรูโดยตรงได้ด้วย ใช้แทคติคในการเล่นเยอะเหมือนกัน เพราะมีปัจจัยเรื่องการคำนวณเทิร์นและการใช้สปีดเคาเตอร์เข้ามาเกี่ยวข้องด้วยอย่างมาก

กฎใหม่เค้าก็ไม่ได้เพิ่มอะไรเข้าไปนะครับ ยังคงเดิมหมด แต่เพิ่มประเภทของการ์ดเข้าไปเท่านั้นเอง อย่างล่าสุดเป็นพวกการ์ดซิงโครมอนเตอร์ ที่ใช้มอนประเภทจูนเนอร์ มารวมLVกะมอนธรรมดา เรียกซิงโครมอนเตอร์ออกมา ทำให้เล่นง่ายกว่าตอนฟิวชั่นกะทำพิธีกรรมสมัยก่อนเยอะ ตอนนี้มีแยกย่อยออกมาอีก 3 แบบ คือ ซิงโครธรรมดา ดาร์คซิงโคร และล่าสุดแอคเซลซิงโคร ตอนนี้รอพระเอกใช้อยู่ :lol:

ถามว่าอะไรสำคัญสุดในเด็ค
ก็ต้องการ์ดกับดักสิ!
กรณีมีพลังแต่โดนกับดักน็อคก็มีให้เห็นบ่อยไป
จำได้เมือก่อนเล่นกับเพื่อน เรามีกับดักหมอบอยู่ เพื่อนไม่กล้าสั่งโจมตี 555+
พอผ่านไป2เทิร์น มันจับได้การ์ดไม้กวาดฮา์ร์ปี้
งานงอก = ="
แล้วเกมส์นั้นก็แพ้เพราะประมาทมันไป เอวัง~

ปล. มีคำถามสำหรับคนเล่นการ์ดดูเอลครับ การ์ดแยกร่างนี่ในกฏการดูเอลจริง ถ้าเราใช้นี่ แยกได้กี่ร่างเหรอ?
สงสัยมานานละ

ความสามารถของจริงกะในการ์ตูนไม่เหมือนกันครับ การ์ดบางใบเมพชิบหายในการ์ตูน พอทำของจริงออกมาเปลี่ยนจนด๋อยไปเลยก็มี การ์ดแยกร่างการ์ดไรจำไม่ได้ครับ แต่เรื่องจำนวนจะมีจำนวนtokenจะมีระบุเขียนไว้ในการ์ดแน่นอนอยู่แล้วพวกเพิ่ม และลงได้แค่เต็มพท.ในสนาม(5ตัว)เป็น maximum ที่จะมี mon อยู่ได้ครับ ถ้าเกินก็ฟลาว์ไป
FLOW

Stormfist

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง =o= Other Talk=o=